ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 545291 ครั้ง)

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
เท่เลย เเต่ซุนกวนย้ายถิ่นมาอยู่กับสุดหล่อที่ชลบุรีนี่หว่า กร๊ากกกก
Sail To The New World

ออฟไลน์ takeruno

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
^
^
ใช้สีของ Mr.Color ลงไปก่อนครับ

แล้วพอทาสีทองลงไปสีดำมันไม่ไม่ละลายหรือครับ

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
แล้วพอทาสีทองลงไปสีดำมันไม่ไม่ละลายหรือครับ

ทิ้งไว้อย่างน้อย 1 วัน ตามนี้ครับ
--> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=361.0
--> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=1877.0

ออฟไลน์ takeruno

• *

ทิ้งไว้อย่างน้อย 1 วัน ตามนี้ครับ
--> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=361.0
--> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=1877.0

ขอบคุณมากคร้าบ

ออฟไลน์ digies13

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
Dynasty Warriors 6 ผมยังเก็บตัวได้ไม่ครบเลย  ไม่ค่อยมีเวลาเล่น  เปิดคอมทีไรก็เล่น m บ้าง ตอบกระทู้บ้าง
ทำอย่างอื่นไปเรื่อย   :iconlol:   ส่วนอุยเอี๋ยนลุงบันคงยังไม่รีบออกแน่ครับ  เดือน 5 เดือน 6 ก็มีออกพวกโจผี ซิหลง ซุนฮูหยิน
และก็ชุดพระเจ้าโจโฉ      :iconvsign:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด อุยเอี๋ยน Mk-II / Bazarm [10%]
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 10:44:23 AM »
Update: อุยเอี๋ยน ล่าสุด 10% ตกแต่งอย่างเมามันส์ครับ  :iconnasty:

อุดด้วย Epoxy Putty ตามรูด้านหลัง ดาบ x2 โลห์ x2

อุปกรณ์เสริม Dragon Rider Mode เอาคันธนูมาเป็นที่บังคับแทน  :iconlol:
แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะทำตัว support mecha นี้ด้วยหรือเปล่า

นำเขาของ #275 มาติดเพิ่มครับ (ตอนนี้ยังไม่อาจเผยให้เห็นใบหน้าได้)

คงไม่มีอะไรเพิ่ม เตรียมรอลงสีเลยครับ ติดตามตอนต่อไปครับ

• *
Re: WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด อุยเอี๋ยน Mk-II / Bazarm [10%]
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2009, 09:20:17 PM »
ติดตามนั่งเก้าอี้ชมต่อครับ    :iconvsign: :iconvsign: 

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
Re: WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด อุยเอี๋ยน Mk-II / Bazarm [10%]
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:50:28 PM »
โมได้สุดยอดมากครับ :iconvsign:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ Gunplacollect

• *
  • Like: -2
  • N FACTORY
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 12:21:26 PM »
คือว่าอุ๋ยเอี๋ยนเอาตัว

ฮองตงไปโมก้ได้มั้งคับ :iconwish:

เพราะเหนว่าเหมือนกันทุกอย่าง

แต่ต่างที่สีมั้งอ่า :iconcry:
Real Type!!! 1/144 modeler

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด อุยเอี๋ยน Mk-II / Bazarm [30%]
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:13:37 AM »
คือว่าอุ๋ยเอี๋ยนเอาตัว
ฮองตงไปโมก้ได้มั้งคับ
เพราะเหนว่าเหมือนกันทุกอย่าง
แต่ต่างที่สีมั้งอ่า
ลองกลับไปอ่านให้ดีก่อนนะครับ

------------------------------------------------------------------------

Update: อุยเอี๋ยน 30%
เผยโฉมหน้า เอาหน้าเล่าปี่มาติดครับ

ค่อยๆ เริ่มลงสี โดยเริ่มจากสีหลักก่อน
ใช้สีเทาเข้ม "RLM66 Black Gray" และสีแดง "Character Red" ที่เหลือคราวหน้าก็แค่สีทอง สีดำ (อาวุธ)
ส่วนสีน้ำเงินเข้มแบบทีทานส์ ยังไม่ทราบว่าจะผสมแบบไหนเลยครับ อาจจะนำสูตรสีของ MG Mk-II มาดัดแปลงเล็กน้อย

ติดตามตอนต่อไปครับ

------------------------------------------------------------------------

คิดจะมา แข่งดอง กับผมหรอ... :iconlol: :iconlol:
ไม่เคยดองอะ เพราะถ้ามีดอง ป่านนี้ขายทิ้งไปหมดแล้ว  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 12:24:48 AM โดย K »

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
คิดจะมา แข่งดอง กับผมหรอ... :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ startup

• *
  • Like: 1
ลงสีพู่กันได้เนียนจริงๆ :iconwish:

ลงสี พู่กัน ไงให้เนียนแบบนี้เนีย อย่างทุกกระทู้แล้วทำตาม ก็ยังไม่เนียนเท่านี้ คงต้องสู้ๆต่อไป  :iconvsign:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
Update: 60% ทำได้ทีละนิดๆ

เปลี่ยนได้ทั้งบาซาม และมาร์คทูโหมด

เน้นโทนดำเยอะไปหน่อยครับ สีเลยไม่ค่อยเหมือน Titans แต่ก็เอาไปลงงาน ORIGINAL ได้ (แถ  :iconfreak:)
กำลังคิดว่าจะเพิ่มสีน้ำเงินตรงส่วนไหนดี (อาจจะทาทับส่วนเท้า)
สีทองว่าจะใช้ของ Gundam Marker เพราะสีมันสดกว่าของ Mr.Color จะช่วยให้ดูสว่างขึ้น

สีที่ีทา่เพิ่ม:
น้ำเงิน = Cobalt Blue (95%) + Midnight Blue (5%)
ดำ = Midnight Blue

ติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
กำลังคิดว่าจะเพิ่มสีน้ำเงินตรงส่วนไหนดี (อาจจะทาทับส่วนเท้า)

ทาเพิ่มตรง แขน ไหล่ เอว เท้า ขา หน้า ก็พอครับมดไก่ :iconsmile:
แซวเล่นเด้อ ชอบสีน้ำเงินอ่ะ :iconlove:

ทาเรียบเนียนเหมือรเดิมนะคร้าบ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ ka-o

• *
ก่อนทำแต่งละตัว นอกจากอุดขัดแล้ว ได้มีการเดินลายเพิ่มมั้ยครับ
รับ บริจาค เกราะไหล่ซ้าย ซุนกวน ใครมีเหลือ IM มาทีครับ

ออฟไลน์ Gunplacollect

• *
  • Like: -2
  • N FACTORY
ขอโทษครับ
ลืมอ่านจริงๆด้วย
ขอโทษจริงๆนะครับ
Real Type!!! 1/144 modeler

• *
60% เกือบเสร็จแล้วสิ  นั่งรอชมต่อนะครับ คุณไก่     :iconwish:
ส่วนน้ำเงินทาขอบเท้าและก็ ลายขอบตรงกระโปรงหน้า  ส่วนลายกระดองเต่าลงสีทอง
ก็น่าจะ ok นะครับ   :iconvsign:

ออฟไลน์ pokopok13

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • *~ล้านนาก๊ก~*
Re: WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด อุยเอี๋ยน Mk-II / Bazarm ลงสี [60%]
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 06:51:55 PM »
ยิ่งชมรีวิว นี้เข้าไป ทำให้มั่นใจว่าเปลี่ยนไลน์ มา SD แน่นนอน  :iconwish:

สวยงามทุกตัวเลย แต่รอดู บังเต้ก เป็นพิเศษ  :iconlike:

ปล.ถามนิดนึงคับว่า ส่วนหัว อุยเอี๋ยน ที่คล้ายๆหัวนก นี่นำมาจากSD ชื่อว่าอะไรครับ คือผมไปดูรีวิวในgk2000มาแล้วชอบมาก แต่อ่านไม่ออก  :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2009, 09:24:53 AM โดย pokopok13 »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
ก่อนทำแต่งละตัว นอกจากอุดขัดแล้ว ได้มีการเดินลายเพิ่มมั้ยครับ
ไม่ได้เดินลายครับ

ปล.ถามนิดนึงคับว่า ส่วนหัว อุยเอี๋ยน ที่คล้ายๆหัวนก นี่นำมาจากSD ชื่อว่าอะไรครับ คือผมไปดูรีวิวในgk2000มาแล้วชอบมาก แต่อ่านไม่ออก
>> http://raptorial.e50.163ns.com/museum/web/SDBB-12.htm
เบอร์ 282 ครับ Tensho Garyudo Mark-II เป็นหนึ่งในเจ็ดเซียนซามูไร

========================================

หายไปนาน ไม่ได้แตะเลยครับ ขอเก็บอุยเอี๋ยนไว้ก่อน ขอบคุณที่แนะนำเรื่องสีนะครับ
มีมาใหม่อีกสองตัว โจผีก็จะออกแล้ว ทำไม่ทันแล้ว  :iconcry:

ซิหลงเชิดมังกร (งู)

เจ๊ซุน แองเจิ้ล โหมด

ได้ดองกันยาวอีกแน่ๆ ครับ
 :iconcry:

• *
Re: WIP: SD สามก๊ก ทำไปเรื่อยๆ - ล่าสุด อุยเอี๋ยน Mk-II / Bazarm ลงสี [60%]
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 03:02:09 PM »
โปรเจคใหม่อีก 2 ตัวเหรอครับนั่นคุณไก่  ผมยังไม่ได้ไปซื้อซิหลงมาเพิ่มเลย รอดูชุดพิเศษที่ออกพร้อมโจผีก่อน   :iconlol:
งานเข้าเยอะมากเลยครับ สำหรับ SD ช่วงนี้   :iconcry: