ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Saint Seiya - Kids Logic Cosmos Burning Collection  (อ่าน 3586 ครั้ง)

ออฟไลน์ CyberMage

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
สอบถามเกี่ยวกับ Saint Seiya - Kids Logic Cosmos Burning Collection
« เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 10:40:47 AM »
พอดีเห็นไลนี้แล้วสนใจ น่าจะออกมานานมากๆแล้ว ขอสอบถามใครที่มีความรู้อยู่บ้างหน่อยครับ

1.ถ้าผมอยากได้ของแท้มือ 1 นี่พอจะหาได้จากไหนครับ
2.มันยี่ห้ออะไรครับ ดูยังไงว่าเป็นของแท้
3.ราคากลางประมาณเท่าไรครับ ผมเห็น 1700 มันแพงจัง ใช้ราคาปกติหรือเปล่า
4.ตอนนี้มันออกมากี่ตัวล้วครับ ปิดไลไปหรือยัง
5.พอจะมีเว็บที่เกี่ยวกะไล์นี้ครบๆไหมครับ เฉพาะตัว Cosmos Burning Collection

ขอบคุณครับ
G Wars มันมาก

ออฟไลน์ zendono7

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 13
  • ศิลปิน พู่กัน
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Saint Seiya - Kids Logic Cosmos Burning Collection
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 12:14:49 PM »
ตอบตามเท่าที่ซื้อเก็บมานะครับ
1. สะพานเหล็กก็มี , ในเวปเซนต์ เซย่า ไทยแลนด์ ห้องซื้อ-ขาย ก็มี
2. ยี่ห้อ Kids logic นั่นแหล่ะครับ มันเป็นงานคอสตัมจาก HK ยี่ห้อนี้ทำหลายไลน์ครับ ไอร่อนแมน ก็มี ของก๊อปเท่าที่ตามข่าวยังไม่เห็นมีนะครับ
3. ราคาก็ 12xx-35xx แล้วแต่ตัวคับ เช่น บรอนเซน 5 ตัว ราคาจะประมาน 12xx-15xx , โกล์ดเซนต์ 14xx-18xx , อาเทน่า 2xxx , เคียวโก 3xxx
4. ตอนนี้ยังออกไม่ครบครับ ที่ออกมาแล้วก็มี บรอนเซนต์ ครอส2 ออกมา 6 ตัว (1 ตัวพิเศษ เซย่าสีทอง) , โกล์ดเซนต์ 4 ตัว มู ทอรัส เลโอ และ เดสมาร์ค , อาเทน่าก๊อดครอส 1 ตัว , และล่าสุด เคียวโก
5. เข้าไปดูได้ที่เวป http://www.saintseiyathaifanclub.com/smf_n/ ห้อง Toys new คับ
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• *
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Saint Seiya - Kids Logic Cosmos Burning Collection
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 12:22:18 PM »
ขอบคุณมากๆเลยครับ พอจะมี offical site ของ Kids logic ไหมครับ

แล้วผมเห็นเวลาที่เค้าขายมือสอง มีบอกว่า lot JP ด้วย

มันต่างกับ lot อื่นๆยังไงครับ ด้านคุณภาพ

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 01:02:58 PM »
หาเจอแต่เฟสบุ๊คครับ https://www.facebook.com/kidslogic

ตามที่บอกครับยี่ห้อนี้มันเป็นงานของ ฮ่องกง ครับ บริษัทอยู่ที่ฮ่องกง ฉะนั้นล๊อตที่ไปขายที่ jp ไม่ได้ต่างกันครับ ล๊อตไหนก็ได้ครับ (เท่าที่ซื้อมาจนถึงตอนนี้ผมมีแต่ล๊อต HK ยังไม่เคยเห็น jp ครับ)

ไลน์หัวโตนี้ไม่เหมือนไลน์ คลอสมิธ หรือ EX ครับ ล๊อต jp จะแพงกว่าล๊อต HK ส่วนคุณภาพ เค้าว่ากันว่า jp ดีกว่า แต่ส่วนตัวผมเฉยๆ ไม่เห็นความแตกต่าง
เมื่อมือที่จับพู่กันข้างนี้ มันเปลี่ยนเป็นสีแดงฉาน..มันร่ำร้องให้ฉันต้องเพียรพยายาม และสู้ต่อไป

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 01:44:49 PM »
ขอบคุณมากครับ
ขอเพิ่มอีกนิ้ดนึงครับ

ผมหา kidslogic ในนี้
http://www.saintseiyathaifanclub.com/smf_n/index.php?board=17.30
ไม่เจอครับ

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2013, 01:50:33 PM »
http://www.saintseiyathaifanclub.com/smf_n/index.php?topic=14361.0 เข้าไปดูในนี้ครับ มีครบครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 01:02:03 PM »
พึ่งเข้ามาอ่าน
ขอบคุณมากเลยครับ