ผู้เขียน หัวข้อ: มาลงชื่อ ร้านโมเดล ยอดเยี่ยม กันบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 19096 ครั้ง)

ออฟไลน์ hunterkiller

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -48
ร้านดี มีคนชม น่าสนับสนุนนะครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: มาลงชื่อ ร้านโมเดล ยอดเยี่ยม กันบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 08:12:57 PM »
เยอะนา....  เอาที่ผมเข้าประจำละกันนะ

1. Jupiter ครับ ไม่ต้องพูดอะไรมาก ซื้อกันมาตั้งกะเด็กตังกะยุค PS1 ยัน PS4
2. Kidlandandtoy ครับ บังเอิญว่าใกล้บ้าน เข้าร้านดูก็บรรยากาศเป็นกันเองดีครับ เนื่องจากใกล้บ้านบางทีของเข้า ผมกลับบ้านดึก โทรบอกให้เฮียแกเปิดร้านตอนดึกรอก็มี 555 หลังๆรีวิวถี่และบ่อยก็เพราะร้านเฮียแกนี่แหล่ะ
3. Crazy toy สะพานเหล็กครับ ของเข้าไว ไม่ค่อยเน้นกันดั้ม เน้นไปทาง Toy มากกว่า
4. Gangtoy สะพานเหล็ก ชอบเพราะมีโมโคโตมาลงเยอะ น้อยร้านจริงๆที่กล้าเอาโมโคโตเข้ามาเยอะๆเนี่ย (อีกร้านก็ Dot แต่ไกลมาก ไปกลับหลับเกือบ 2 ชั่วโมงเลยมั้ง....)

นึกออกแค่นี้ เพราะผมก็วนเวียนอยู่แค่แถวๆนั้นแหล่ะ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ mm3

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
Re: มาลงชื่อ ร้านโมเดล ยอดเยี่ยม กันบ้างมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:15:54 PM »
ตามลายแทงเดียวกับคุณ naro

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 09:43:34 PM »
สำหรับผมก็ dot35 เลยครับอัธยาศัยดี เป็นกันเอง เเถมบริการเยี่ยมมากครับ อุอุอุ  :iconwink:

ออฟไลน์ ballster

• Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 10:40:05 PM »
ผมชอบ mewtoy ครับ แนะนำดี โดนไปหลายตัวละ  :iconvsign:

ออฟไลน์ ClaZ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:29:56 PM »
ลงให้ Jupiter อีก 1 เสียงครับ แนะนำดีมาก
เวลาไปสะพานเหล็ก ชอบแวะถามข้อมูลกันดั้ม ที่ร้านประจำ
ซึ่งข้อมูลที่ได้ ก็แน่นมากๆ ครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:44:14 PM »
ให้ Jupiter อีก 1 เสียงครับ แนะนำดีมากครับ มีเช็คของให้ด้วยว่าแผงครบรึเปล่า ชิ้นส่วนครบไหม :iconhappy:

ออฟไลน์ kittithat0083

• *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2013, 11:48:42 PM »
ของผมก็ร้าน Kidlandandtoy ผมชอบร้านนี้เป็นการส่วนตัวมาก ตรงที่เจ้าของร้านจำลูกค้าได้นี้ละ โมบ้างตัวผมถามไปแบบลืมไปแล้ว แต่พอมีของเข้าอ้แม่เจ้า :icondisapp:
เจ้าของร้านโทรมาหาเองเลย บอกว่ามีของเข้ามาแล้วยังสนใจจะเอาหรือเปล่า
เจอแบบนี้ไม่เอาไม่ได้ละ
ชอบครับ :iconwink:

ออฟไลน์ nongnoojoe

• *
  • Like: 3
  • มีตังแค่layland T-T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 12:16:06 AM »
ร้านที่มีหน้าร้าน จูปิเตอร์เช่นกันครับ อัธยาศัยดีมากครับ ไปซื้ออุปกรณ์เขาก็ต้อนรับดีครับ
ส่วนร้านในเน็ต ยกให้ bboygundam ครับ ส่งของให้ถึงหน้าบ้านเลยทีเดียว

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 12:22:48 AM »
List ให้ตามความคิดผมนะ

ทั่วไป (ฟิกเกอร์ กันพลา)
Jupiter อันนี้ซื้อได้แบบสบายใจสุดๆ
Crazy toy ของมาไว ราคราไม่แพง  ใครมือไวก็ได้ของลีอตมาไวไปก่อน  :iconfreak:
Gangtoy  ไลน์ของเยอะครับ  ราคากำลังดีไม่แพง  มีโคโตให้เลือกซื้อบ้าง  สาขาเยอะ จัดโปรบ่อย
Dot35  แพงไปนิดถ้าเป้นสมัยก่อนไม่ซื้อครับ  แต่สมัยนี้บริกาดีขึ้นเยอะ  แถมโคโตสต๊อกเยอะกว่าร้านอื่น ชุดแต่งโคโตก็เยอะ  พวก MSG หาได้เกือบทุกเบอร์
          แต่ต้องยอมเสียส่วนต่างค่าโมที่แพงขึ้น  แต่รับได้ครับ  เพราะดีกว่ากดมาเองโดยภาษีกล่องไม่คมนะเออ :iconfreak:

โมจีน
Bboy หลังๆผมใช้บริการทางนี้บ่อยครับ  คุยง่าย  ส่งแถบถึงหน้าบ้านเลยแน่ะ :iconhappy:
FM Toy  ทีเมก้าพลาซ่า (เมอรรี่คิงเก่า) พี่ที่เฝ้าร้านอัธยาศัยดีมากคุยสนุกดีครับ แอบแวะไปบ่อยๆเหมือนกัน
ตลาดมืด คอลงถม เสาร์ อาทิตย์  มีอยู่ร้าน อันนี้ไม่ทราบชื่อร้านจริงๆ  พี่คนขายชื่อเกรียง  อัธยาศัยดีเหมือนครับ โมจีนราคาไม่แพงมาก เรทราคาจะถูกกว่าร้านอื่นประมาณ 50 บาท
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ windwinter

• *
  • Like: 9
    • http://windwinter.exteen.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 08:45:54 AM »
 :iconsmile: :iconsmile:

ชอบสุด ยกให้ gangtoy คับ โปรบ่อย สาขาเยอะ เดินทางไปง่าย คุยกันเอง // แถม koto ไม่น้อย....เยอะ  :iconwink:

กำลังดี ก็ mewtoy คับ พนักงาน แบบว่า ... คุยกันมันส์ เลย ...  :iconfreak:

ปกติเคยเข้า ร้าน play.... ด้วยนะ เพราะเหงว่าถูก แต่ไม่ค่อยชอบพนักงาน(หรือเจ้าของ)ชอบ คุย แบบเหมือนดูถูกนะ (ถึงว่าเป็น.แนวเขาก็เถอะ แบบอยากสอนคนเลยต้องพูดดูถูกให้มีกำลังใจ เพราะเพือนหลายคนบอกว่านิสัยดีอยู่ แบบนี้แระ)ทั้งต่อหน้าและใน page แบบว่า ไม่ชอบเลย  :iconcry:

ละไว้ละกัน เพราะแค่ 2 ร้านก็ ซื้อไม่ไหวแบ้ว  :iconlol:

ออ ถ้าโมจีน ผมสั้ง ร้าน kaemodel นะ เพราะไม่เคยมีโอกาส ได้ไปสะพานเหล็กสักที่  :iconsoul:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 05, 2013, 07:36:59 PM โดย windwinter »

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 05:29:30 PM »
ย้อนไปเมื่อ 5-6ปี ก่อนตอนนั้นร้านโม แถวชลบุรีมีน้อย+กับแพง เลยซื้อของแต่ร้าน play2 .... สมัยร้านยังขายแต่ใน net เป็นส่วนใหญ่ พูดจาดีมาก แต่พอเริ่มมีหน้าร้านก็ซื้อ แต่ไม่ค่อยเจอเจ้าของร้านเจอแต่ พนักงาน พูดก็อืม....  หลังๆๆเลยซื้อน้อยลง แต่ถ้าขับรถไปแถวๆๆ  กทม ก็จะแวะ ไปดูเหมื่อนเดิม ทั้ง 2 สาขา แล้วก็จะซื้อติดมาประจำ :iconvsign:

ตอนนี้ส่วนมากซื้อ แต่ร้าน henghengtoy ราคา แพงกว่านิดหน่อย แต่คิดค่าส่งค่าโอน ก็พอๆๆกัน+ใกล้บ้าน ได้ของเลย เจ้าของร้านผู้ชายเป็นกันเอง เนาะนำดีมาก ทั้งเรื่อง ทำสี ต่อ อื่นๆๆๆ เลยซื้อประจำ(ร้านพี่เค้าเปิดเพลงแนวมากๆๆ) แนวเพลง ลูกกรุง เรียกว่าเลือกโมไปเกือบหลับ (ล้อเล่น) :iconlol:

เห็นมีร้านสปอนเซอร์ ใหม่ในเวป แถวพนัสเดี้ยวจะลองไปอุดหนุนดู

ร้านสะพานเหล็กก็เคยซื้อแต่ร้าน ลุงJupiter :iconvsign:

โมจีนเมื่อก่อนไปไปสะพานเหล็ก แบบว่าพูดจา....     :iconfreak:   ตอนนี้ซื้อร้าน  kaemodel   :iconvsign:

ตอนนี้เล่นโมน้อยลงแล้ว แต่ยังติดตามข่าวเป็นประจำ เจอพวกชอบๆๆ ก็ ซื้อเหมือนเดิม  (ส่วนมากเอาตังไปแต่งรถหมด  :iconlol: )

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 08:11:52 PM »
เจ้าดั้งเดิมผมร้านคุณปู/คุณแจ๊ส DOt35 อัธยาศัยดี :iconvsign: เปนลูกค้าตั้งแต่สมัยยังเป็นร้านหัวมุม (เปิดใหม่ๆขายกันแค่สองคนเอง) ตรงข้ามธนาคารจนขยับขยายย้ายห้องใหญ่ขึ้น ตัวล่าสุดก็ PG RX-78-2 ที่คนที่ทำงานสนใจเลยสั่งให้ แต่หลังๆไม่ค่อยได้ไปเอง เลยใช้ซื้อ/สั่งตัวที่ไม่มีในไทยหรือตัวเก่า/หายากผ่านเนทและเปลี่ยนกลายมาเปน pre ตัวใหม่จากนอกซะส่วนใหญ่ละ (เพราะใช้ paypal เอา) แล้วก็ Jupitor แต่ก็หลังๆไม่ได้ไปสะพานเหล็กแล้วเช่นกัน  :iconjoy:

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 04, 2013, 11:47:54 PM »
Jupiter ครับ(ชอบลูกสาว)ส่วนใหญ่ซื้อสีคุยเป็นกันเองดี

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 08:39:51 AM »
Jupiter ครับ(ชอบลูกสาว)ส่วนใหญ่ซื้อสีคุยเป็นกันเองดี

กระทู้นี้จะโดนล็อค ก็เพราะเหตุผล(ลูกสาว) นี่แหละ 5555 :iconlol:

ออฟไลน์ deathscythes

• *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 10:45:31 AM »
vote ให้ร้าน mewtoy (สาขาร้านกรีน 26 บางรัก) ครับ

ซื้อกันมานาน จนซี้ กับ พี่อ้วน เจ้าของร้านกรีน 26  ซื้อโมเสร็จ ซื้อ  ไอติม กินตลอด หุหุได้ทั้งโมได้ทั้งขนม  :iconvsign:

ออฟไลน์ sazajung

• *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 05, 2013, 12:20:00 PM »
โหวตให้ลูกสาวร้านลุงจู  :iconnasty:

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 10:21:50 AM »
ถ้า โมแท้ ผมยกให้ร้านนี้ ครับ KIDSLANDANDTOY แน่นอนที่สุดครับ และไม่ไกลบ้านผมด้วยครับ

ส่วน โมจีน ก็ ไม่เจาะจงครับ ราคาโดนใจก็ซื้อครับ

ออฟไลน์ keunser

• **
  • Like: 10
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 10:36:48 PM »
เสียดายผมอยู่เชียงใหม่ ไม่ค่อยมีร้านโมเท่าไหร่ แต่เท่าที่มีก็บริการดีหมดเลย

ร้าน The Master Grade ถ้าเทียบกับแถวๆในกรุงแพงกว่านิดหน่อยแต่พี่ที่ร้านใจดีมากให้แนะนำตัวที่น่าสนใจให้ตลอด และไม่เคยบ่นเวลาเข้าไปและไม่มีของติดมือกลับมา (เวลามีตังเลยมีของติดมือมารู้สึกผิด)

ร้าน DaioRama (ของพี่โจ้ แแฟนพันธุ์แท้ขบวนการ5สี) ทุกวันนี้ยังมีโมขายแต่แพงกว่า The Master Grade  และของเล่นอื่นๆเช่นDX ไรเดอร์ เซนไต และ DVD การ์ตูน คุยกับพี่เค้าสนุกมากอัธยาศัยดี ทุกวันนี้ไปซื้อDVD ครับ

ร้าน Best Gundam CM อันนี้ไม่มีหน้าร้านครับ แต่โทรหาพี่คนขายได้ครับ ราคาพอๆกับในเน็ต แต่ที่ติดใจก็คือ ผมบอกว่าผมเรียน ม. ... นี้เค้ามาส่งให้ถึงที่โดยไม่ต้องไปรับเอง (บอกตามตรง เกรงใจมาก)แต่ลูกค้าต่างจังหวัดเค้าส่ง ปณ. นะครับ

ออฟไลน์ meteora

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 04:30:57 PM »
มือใหม่ส่วนตัว
เอาราคาถูก ให้ play2... ครับ
เอาสบายใจ ของผม Gunplastudio ขอนแก่น คุยเฮฮา ปรึกษา แซว คุยเล่น ได้ ซื้อบ่อยมี ของแถม   ไม่มีหน้าร้าน ครับมีแต่หลังร้าน  กับ ออนไลน์ ครับ^^ :iconhappy: