ผู้เขียน หัวข้อ: Ironman Mk42 1/9 Dragon ค่าบ  (อ่าน 5071 ครั้ง)

ออฟไลน์ markwilliam

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -10
Ironman Mk42 1/9 Dragon ค่าบ
« เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 01:55:06 PM »
Ironman Mk42 1/9 ของ Dragon คับ ตัวนี้เคยเอามาลงที่ WIP แล้ว แต่ทำไปทำมาลืมถ่ายขั้นตอนการทำ ทำออกมาก็เสดแหละ เลยเอามาลงที่นี้เลย

สีที่ใช้เป็นสีกระป๋องทั้งหมดนะคับ เนื่องจากเป็นสีกระป๋องเลยไม่อยากพ่นหลายๆชั้นกลัวจะหนา กลับกลายเป็นว่าพอพ่นเคลียมันปิดงาน สีทองมันกลับจาง

จนเห็นสีแดงชั้นล่างเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไรคับหรือเพราะผมพ่นทองไปชั้นเดียว ส่วนทองอีกเฉดไม่เป็นไรมากคับ เพราะพ่นทับทองอีกที งานยังมีเลอะอยู่คับ

เพราะบังพ่นเยอะจิงๆ แถมผมยังไม่เคยบังพ่นละเอียดขนาดนี้เลยมีสีเลอะๆอ่ะคับ เชิญติดชมได้เลยคับ เพื่อการพัฒนาของผม ขอบคุณมากคับ

ส่วนที่เป็นสีทองเฉดแรก หลังจากพ่นเคลียมันลงไปมันจางจนเห็นสีแดงชั้นล่างเลยอ่ะคับ สงสัยพ่นไม่หนาพอหรือเป็นเพราะอะไรคับ ท่านใดทราบบอกหน่อยค่าบ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: Ironman Mk42 1/9 Dragon ค่าบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 03:29:11 PM »
เดาๆเรื่องสีทองจาง  อาจเพราะเขย่ากระป๋องไม่นานพอ สีมันเลยนอนก้นครับ  ที่พ่นออกมาเลยมีเเต่ทินเนอร์

ลองไปทำดูครับ ถ้ายังไม่หาย เปลี่ยนยี่ห้อโลดครับ....... :iconsmile:

• *
Re: Ironman Mk42 1/9 Dragon ค่าบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2013, 09:53:50 PM »
เดาๆเรื่องสีทองจาง  อาจเพราะเขย่ากระป๋องไม่นานพอ สีมันเลยนอนก้นครับ  ที่พ่นออกมาเลยมีเเต่ทินเนอร์

ลองไปทำดูครับ ถ้ายังไม่หาย เปลี่ยนยี่ห้อโลดครับ....... :iconsmile:

อ่อๆๆๆๆ ความเป็นไปได้น่าจะสูงเลยคับข้อนี้ ลองมานึกๆดูตอนพ่นทองสีมันใกล้จะหมดแต่ยังพ่นออก แต่ออกมาเบาๆ ผมก็ยังดันทุรังใช้จนกว่าจะพ่นไม่ออก แสดงว่าที่ออกมาตอนใกล้หมด ทินเนอร์มากกว่าสีแน่ๆเลย กระจ่างแล้วๆ ขอบคุนมากคับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 02:57:30 PM »
สวยเท่ห์ >W< ทำสีออกมาแล้วดูน่าเล่นมากๆเลยครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
อยากทราบว่าสีทองใช้ของยี่ห้ออะไรอ่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 04:23:48 PM »
สวยเท่ห์ >W< ทำสีออกมาแล้วดูน่าเล่นมากๆเลยครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
อยากทราบว่าสีทองใช้ของยี่ห้ออะไรอ่ะครับ

ของ KOBE คับ ทอง2เฉดคับ ทองเข้มๆหน่อยก็ Bring Gold ส่วนที่สว่างๆหน่อยก็ Pearl Gold คับ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 04:33:41 PM »
งานยี่ห้อนี้ การประกอบ ความลงตัว ถ้าเทียบกัน กันดั้มแล้ว พอๆ กันมัยอะครับ

ปล. สั่งไปแล้วเดี่ยวๆๆ ก็มา... :iconvsign:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 05:43:55 PM »
งานยี่ห้อนี้ การประกอบ ความลงตัว ถ้าเทียบกัน กันดั้มแล้ว พอๆ กันมัยอะครับ

ปล. สั่งไปแล้วเดี่ยวๆๆ ก็มา... :iconvsign:

การประกอบไม่เหมือนกันดั้มคับเพราะไม่มีเดือยคับ ต้องใช้กาวทั้งตัวคับ ส่วนเรื่องสัดส่วน รายละเอียด ดีเทลดีมากคับ 

ออฟไลน์ jinosaki

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 28
    • Jinosaki
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2013, 11:17:07 PM »
บังพ่นทั้งตัวขนาดนี้ นับถือเลย... :iconvsign: