ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ MG1/100 Zeta Gundam ครับ  (อ่าน 2299 ครั้ง)

ออฟไลน์ kunview

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอบถามเกี่ยวกับ MG1/100 Zeta Gundam ครับ
« เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 11:14:28 AM »
ผมอยากสอบถามหน่อยครับว่า Zeta Gundam 2.0 กับ Zeta Gundam 2.0 HD มันต่างกันตรงไหน , ตัวไหนออกก่อนกัน , ตัวไหนราคาแพงกว่ากัน และถ้าแนะนำเพื่อนๆจะแนะนำให้ซื้อตัวไหนดีครับ ขอบคุณมากครับ

** อีกอย่างครับแล้วคิดว่าอีกนานมั้ย กว่า bandai จะออก Zeta Gundam 3.0

ออฟไลน์ feee

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -10
    • gamdun-gundam
Re: สอบถามเกี่ยวกับ MG1/100 Zeta Gundam ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2013, 11:29:28 AM »
ผมอยากสอบถามหน่อยครับว่า Zeta Gundam 2.0 กับ Zeta Gundam 2.0 HD มันต่างกันตรงไหน
-- ต่างที่สีคับ
ตัวไหนออกก่อนกัน
-- 2.0 ธรรมดาออกก่อน แล้วย้อมแมวเป็น สีชมพูและ HD
ตัวไหนราคาแพงกว่ากัน
-- HD แพงกว่าคับ
และถ้าแนะนำเพื่อนๆจะแนะนำให้ซื้อตัวไหนดีครับ
-- อันนี้ตามงบเลยคับ ถ้าเอามาทำสีก็เดิมๆดีกว่า ถ้าต่อดิบ HD ต่อเสร็จก็สวยเลย ^_^