ผู้เขียน หัวข้อ: MG Nu-Gundam Ver.KA (สีกระป๋อง)  (อ่าน 6714 ครั้ง)

ออฟไลน์ weeve

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
MG Nu-Gundam Ver.KA (สีกระป๋อง)
« เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 06:55:10 PM »
สวัสดีครับ เพิ่งโพสครั้งแรกเลย ตัวนี้ซื้อมาดองไว้จะปีนึงแล้วเพิ่งมีโอกาสเอามาทำสีนิดๆหน่อย (ดีคอลยังไม่ได้ติดเลยหมดเวลา  :iconshy: )
รายละเอียดสีนะครับ เป็นงานสีกระป๋อง ล้วน
layland
  - ขาวด้าน(อาวุธ) ,แดง , ดำด้าน
tamiya
 - สีเทา โครงตัวหุ่นทั้งตัว (จริงๆอยากได้ gum metalic แต่ไม่มี ใช้สีเทาแล้วผิดหวังนิดหน่อยเหมือนไม่ได้พ่น) ,  สีทอง ตรงแพคหลัง
Kobe
- สีเงิน ส่วนอาวุธ ,กับเป็นรองพื้นให้สีแดง

เพิ่มเติมครับ
สีขาว กับ เหลือง ที่ตัวหุ่นไม่ได้ทำสีนะครับ ,เพิ่มชุดแต่งนิดหน่อยตรงไอพ่น (ไม่แน่ใจเรียกแบบนี้หรือป่าว) กับตามข้อต่อแขนและขา ,ตรงนี้ชั่งใจอยู่นานเลยเพราะต้องเอาสว่านเจาะตัวหุ่นแทบทุกจุดที่เพิ่มเข้าไปเลย

อธิบายไม่เก่งไปชมกันยาวๆเลยครับ

ตรงหัวเข่าคล้ายๆโช้ค แดงกับเงิน ได้ไอเดียจากของเวบนอกมา

โครงในตรงแพคหลังพ่นทองหมดเลย

โพสท่าสวยๆ

ออฟไลน์ ClaZ

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
Re: MG Nu-Gundam Ver.KA (สีกระป๋อง)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 07:34:39 PM »
สวยครับ ดูสะอาดตา สีพ่นได้เรียบมากครับ
ถ้าตัดเส้นผมว่า รายละเอียดจะดูเยอะกว่านี้นะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ keunser

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 10
Re: MG Nu-Gundam Ver.KA (สีกระป๋อง)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 08:20:49 PM »
สวยมากเลยครับ ใสเวอร์เนียร์เข้าไปอีกแจ่มเลย

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2013, 09:13:18 PM »
เท่มากเลยครับ มีตรงโล่จะดูโล่งๆหน่อย แต่รวมแล้วดูสะอาดตามากครับ ชอบไฮดรอลิกที่เข่าด้วย ได้อารมณ์เครื่องยนต์กลไกมากเลยครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 12:10:21 PM »
สวยมากครับ รูปน้อยไปหน่อย :icongift:

ออฟไลน์ teez

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 04:48:14 PM »
ถามหน่อยนะครับ พวกสี leyland หาซื้อจากไหน รู้สึกหายากเหลือเกิน
homepro ก็ไม่มี ร้านขายของก่อสร้าง ก็มีแต่สีกระป๋อง WIN TOA ซึ่งก็ไม่มีสีประหลาดแบบที่ต้องการใช้

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2013, 04:59:33 PM »
ติดชุดแต่งโลหะแล้วสวยขึ้นมากครับ ถ้าตัดเส้นอีกหน่อยครบเลยครับ

ออฟไลน์ weeve

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2013, 08:54:36 PM »
ขอบคุณทุกคำติชมครับ  :iconwish: ไว้มีโอกาสจะตัดเส้นติดดีคอล+ทำสีเพิ่มบางจุด แล้วจะนำมาให้ชมใหม่นะครับ

ออฟไลน์ pepozz

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 07:44:41 PM »
ดูเรียบๆสะอาดตาดีครับ