ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับมีใครรู้บ้าง เว็ป taobao ของจีนมีขายโมเดลกันดั้ม bandai หรือ เว็ปไหนที่สั่่งเองได้คืออยากลองสั่งเองแนะนำผ  (อ่าน 3702 ครั้ง)

ออฟไลน์ destoy20

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คืออยากสั่งเองครับซื้อทีละหลายตัวน่าจะคุ้มถ้ามีอะไรจะแนะนำบอกได้เลยน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับ

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
จากประสบการณ์เท่าที่เคยสั่งมา

สั่งมาเอง + ค่าส่งเเล้ว ราคาพอๆกันเลยครับ  เเทบไม่ต่างเลย  ถ้าเล่นกันดั้ม จะจีน จะเเท้ ผมเเนะนำซื้อตามร้านทั่วไปนะดีเเล้วครับ

เเต่ถ้าอยากสั่ง ควรสั่งพวก เเรไอเท็มทั้งหลาย หรือ พวกโมที่บ้านเราขายเเพงมากๆจะดีที่สุด เเบบนี้ คุ้มครับ... :iconsmile:

ออฟไลน์ kkdeath

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
taobao มีขายgunpla แน่นอนคับ แต่ขั้นตอนการสั่งซื้อนัันยุ่งยาก คุณต้องมีบัญชีที่จีน พอสมัครเวปเขาจะมีเครื่องรับรหัส พอคุณสั่งซื้อต้องใส่รหัสบัญชีกับรหัสในเครื่องที่ธนาคารให้มา แล้วต้องมีคนเซ็นรับของ ดังนั้นถ้าคุณอยู่ไทยจะสั่งซื้อคงเป็นไปไม่ได้ แต่ถ้ามีคนอยู่ที่จีน ก็ไม่มีปัญหา อย่างผมแฟนผมเรียนอยู่ที่จีน ผมสั่งrg มา3ตัว ตัวละ110หยวน+ค่าส่ง12หยวน เท่ากับ122 หยวน คูณด้วย5 เท่ากับ 610 บาท ถูกกว่าบ้านเรา ประมาณ 400 แฟนผปิดเทอมกลับมาก็หิ้วมาให้ แต่ถ้าคุณสั่งซื้อ +ค่าส่งจากจีนมาก็ราคาพอๆกับในบ้านเราหล่ะคับ หรืออาจจะโดน+ค่านำเข้าอีกอาจจะแพงกว่าในบ้านเราก็ได้นะคับ ข้อเสียอีกอย่าง ซื้อใน  taobao กล่องมานจะบุบๆบี้มา คับแต่ไม่มาก คือถ้าไม่มีคนหิ้วมาให้ ก็แนะนำให้ซื้อในบ้านเราดีกว่านะคับ