ผู้เขียน หัวข้อ: SD Samurai Zaku I สามพี่น้องตระกุลซาคุ ซามูไรซาคุวัน มีนามว่า โคซาคุ  (อ่าน 5856 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Samurai Zaku I KoZaku สามพี่น้องตระกุลซาคุ ซามูไรซาคุวัน มีนามว่า โคซาคุ

สวัสดีครับ พอดีว่ามีโอกาศได้โมเก่าๆมาหนึ่งกล่อง
เป็นพวกเอสดีมุฉะปกกล่องชื่อว่า Zaku San-kyoudai สามพี่น้องซาคุ
ภาพในปกกล่องมี ซาคุวัน ซาคุทูว ซาคุทรี ตอนแรกก็คิดว่าจะมีมากล่องเดียวสามตัวเลย
พอมาดูดีๆมีแค่สองตัวกับชิ้นส่วนซาคุน้องสาม ให้ไปหาเปลี่ยนกับตัวอื่นเอาครับ

ที่รู้สึกประทับใจเป็นพิเศษกับพวกนี้คือมันเป็นสีเขียว ตาเดียว และก็เป็นเอสดีซ่ะด้วย !!!!
และที่พิเศษอีกสุดๆสำหรับผมก็คือมีลุงซาคุวัน มีเอสดีซาคุวันด้วยนะ ซาคุวันนะ ซาคุวัน ซาคุวานนน
ซึงผมอยากให้มีเอสดีซาคุวันตัวขนาดนี้มากๆ จึงได้ทำสีตัวซาคุวันพี่ใหญ่ก่อนน้องๆซาคุซ่ะเลยครับ

ภาพก่อนทำสีนิดๆหน่้อยๆ

ชิ้นส่วนทั้งหมด ประกอบแล้วได้สองตัว
กับส่วนหัว และแขนของตัวน้องสาม

ตัวนี้พ่นสีกระป๋องบางส่วนครับ สีน้ำเงินที่เท้า แขน อก  สีดำด้าน ปืน ฝักดาบ
สีทองด้ามดาบ ตรงทองๆที่เท้า สีเงินที่หลังเท้า ดาบ  สีส่วนอื่นๆนอกนั้นทาเอาด้วยพูกันครับ
ส่วนโมโนอาย กับสัญลักณ์กลมตรงไหล่ เอาสติกเกอร์ไปสแกนแล้วปริ้นออกมาตัดครับ(ตรงตาทาสีชมพูเพิ่ม)

มุมต่างๆของซาคุวัน โคซาคุ
ด้านหน้า

ข้างๆ

ด้านหลัง

ข้างๆ

ตัวนี้ทาบ้าง พ่นด้วยสีกระป๋องบ้าง เน้นเล่นเป็นหลักเลยครับงานนี้ >W<

ขยับเล็กๆน้อยๆ ตามภาษาเอสดีเบอร์เก่าๆ

พกบาซูก้ามาด้วย

ส่วนตรงที่เล็งของปืนก็ใช้กระดาษ A4 ทาสีเขียวตัดให้พอดีแล้วใสเข้าไปครับ

กินแล้วไม่จ่าย ชาวบ้านเรียกว่า

ชักดาบ !!!

ถ่ายรูปหมู่กับพี่น้องตระกุลซาคุ

ตัวน้องซาคุทูวนี้หัวผ่ากลางมาเลยครับ อุดเยอะเอาการ
ตัวน้องอีกตัว ซาคุทรีโชคดีทีี่ผมมีเอสดีซาคุทรีอีกตัวอยู่เลยก๊อปชิ้นส่วนตัวส่วนแขน และขาด้วยยางลบ
แล้วอัดขึ้นมาด้วยสีโป้วรถครับผม คงอีกนานเลยกว่าจะเรียบร้อย T^T

จากนั้นเอามาเล่นซักนิด

หลังจากที่โคซาคุได้มาที่บ้านหลังนี้ ก็ได้เจอกับอัศวินกันดั้ม F90 ที่มาถึงก่อนหน้านี้

เมื่อทั้งคู่ได้เจอกันแล้ว....

.

ก็เลยถ่ายรูปคู่กัน

ตัวเท่าๆกันเลยครับ อิอิ

ซาคุวันได้ได้เดินต่อไป เดินต่อไป ได้เจอกับกองกำลังสีเขียวแห่งบ้าน กลุ่ม Green Type !!!

เมื่อได้เจอกันแล้ว พี่น้องซาคุทุกๆตัวต่างพร้อมใจกัน

ชูมือขึ้น แล้วตะโกนว่า ซาโค้วววว !!!! >0<

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีขอผิดพลาดอะไรต้องขออภัยด้วยครับ >.<

ต้องขออภัยด้วยครับ ตั้งกระทู้ผิดห้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2013, 06:52:40 PM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
น่ารักดีครับ เขียวกันมาเป็นกองทัพเลย  :iconsmile:

ออฟไลน์ deathscythes

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 21
  • ทำในสิ่งที่รัก รักในสิ่งที่ทำ
เมื่อ 17 ปี ก่อนก็เคิยมีเหมือนกันครับ เป็นปุ๋ยไปหมดแล้ว  เหลือแต่หัวน้อง 3 :iconlol:

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
มีเป็นกองทัพเลย น่ารักมากๆ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
น่ารักมากครับ

SD ยุคเก่าๆนี่น่ารักดีนะครับ SD ยุคหลังๆนี่เน้นเท่เป้นหลักหมดแล้ว ดีไปคนละแบบ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ takclubza

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
สีทองใช้ของอะไรอ่ะครับ

เงาดีจัง :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
น่ารักดี เขียวทั้งกองทัพเลย ๕๕๕

ออฟไลน์ kom

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
น่ารักมาก รอดูอีกสองตัวนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
น่ารักดีครับ พอเอาหลายๆ ตัวมารวมกันแล้ว เจ๋งดี

รูปสุดท้ายนี่ให้จับผิดว่าตัวไหนไม่เข้าพวกหรือครับ :iconlol:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:
ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ

เมื่อ 17 ปี ก่อนก็เคิยมีเหมือนกันครับ เป็นปุ๋ยไปหมดแล้ว  เหลือแต่หัวน้อง 3 :iconlol:
แบบนี้หัวน้องสามคงขาดความอบอุ่นแน่ๆเลยครับ  :iconcry:

สีทองใช้ของอะไรอ่ะครับ

เงาดีจัง :iconlove: :iconlove:
สีทองใช้ของโกเบครับ แล้วพ่นเคลียร์เหลืองปรับโทนสีทองอีกทีครับ

น่ารักมากครับ

SD ยุคเก่าๆนี่น่ารักดีนะครับ SD ยุคหลังๆนี่เน้นเท่เป้นหลักหมดแล้ว ดีไปคนละแบบ

:iconlol: :iconlol:

เอสดีรุ่นเก่าๆผมว่าน่ารักมากๆครับ ดูตัวน้อยๆคลาสสิค 
พวกรุ่นใหม่ๆนี้ผมว่าก็เท่ห์มากๆครับ ตัวใหญ่เต็มไม้เต็มมือ

น่ารักดีครับ พอเอาหลายๆ ตัวมารวมกันแล้ว เจ๋งดี

รูปสุดท้ายนี่ให้จับผิดว่าตัวไหนไม่เข้าพวกหรือครับ :iconlol:

555 ไม่ว่าเอสดีตัวไหนๆก็เป็นพวกเดียวกันได้ครับ อิอิ