ผู้เขียน หัวข้อ: งานโม(จีน) ครั่งแรก กับ RED frame custom  (อ่าน 5351 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutpakul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
งานโม(จีน) ครั่งแรก กับ RED frame custom
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 01:38:16 AM »
งานโมครั่งแรกจ๊ะ
อันนี้ตัวโม ของ ดาบัน RF V.kai 1/100 เอามายำกับอีกสองตัว
งานสีกระป๋องใช้เลย์แลนทั้งดุ้น ลงสีเดิมตกแต่งนิดหน่อย ยังตัดเส้นไม่เสร๊จ งานนี้ติชมได้เลยจ๊ะ
ท่านเทพทั้งหลายถ้ามีเทคนิคดีๆเอามาแบ่งปันกันเน้อ ข้าน้อยน้อมรับ ขอบคุณหลายๆ
อันนี้ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง

แอคชั้นนิดๆ

กลางสมรภูมิ 555

บูชายัญไป 2 ตัว
ไวอาลัยแด่
destiny 1/144
avanche exia 1/100
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2013, 01:57:35 AM โดย nutpakul »

ออฟไลน์ DarkAngelo

• *
  • Like: 1
Re: งานโม(จีน) ครั่งแรก กับ RED frame custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 07:29:17 AM »
สวยครับ  :iconwish: :iconwish:

รอดูตอน 100 % ครับผม  :iconmeow:

ออฟไลน์ nutom030

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 18
Re: งานโม(จีน) ครั่งแรก กับ RED frame custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 09:09:30 AM »
ชอบงานโมแบบยำๆ แบบนี้ครับ ส่วนตัวทำไม่ได้เรื่องซักที  :iconcryjoy:

เห็นรูที่แพ็คอวาลานซ์ น่าจะเอาดาบไปแขวนแทนที่เอวนะครับ

เป็นซอร์ดแพ็คไปเลย  :iconpunch:

ขอแนวทางโมหรือ WIP ด้วยสิครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ Raidmaz

• **
  • Like: 27
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 09:34:09 AM »
สวยครับผมเพิ่งทำงานoo seven ตกแตกเสียหายรุนแรง :iconpale:เลยอดเอางานมาส่งเลย  ชอบเรดเฟรมอยุเเล้วมีโปรเจคจะซื้อเรดเฟรมอีกตัวมายำกะเจ็ดดาบที่พัง :iconcryout:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 06:20:36 PM »
สวยครับผมเพิ่งทำงานoo seven ตกแตกเสียหายรุนแรง :iconpale:เลยอดเอางานมาส่งเลย  ชอบเรดเฟรมอยุเเล้วมีโปรเจคจะซื้อเรดเฟรมอีกตัวมายำกะเจ็ดดาบที่พัง :iconcryout:
คุณ Raidmaz มีความคิดเดียวกับผมเลย ผมว่าจะเอา7ดาบมายำกับ เรดเฟรมเหมือนกัน ผมรอดูผลงานคุณ

ออฟไลน์ Raidmaz

• **
  • Like: 27
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 08:35:41 PM »
คุณ Raidmaz มีความคิดเดียวกับผมเลย ผมว่าจะเอา7ดาบมายำกับ เรดเฟรมเหมือนกัน ผมรอดูผลงานคุณ
อีกวันสองวันนี่แหละครับยังอยุในช่วงไว้อาลัยเจดดาบอยู่เลย :iconcry:ลองไปดูผลงานของผมบ้างนะครับมีไดโอเรดเฟรมอยุครับ :iconlike:เล่นกันพลาเพราะเห็นเรดเฟรมมันเท่เนี่ยแหละ

ออฟไลน์ warjojo

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2013, 11:43:31 AM »
สอบถามหน่อยครับ  นี้พ่นจากกระป๋องเลยใช่มั้ยครับ แล้วสีขาวกับสีแดงใช้ของเลแลน สีเบอร์อะไรบ้างครับ  ชอบสีขาวมาก

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 09:28:19 PM »
สอบถามหน่อยครับ  นี้พ่นจากกระป๋องเลยใช่มั้ยครับ แล้วสีขาวกับสีแดงใช้ของเลแลน สีเบอร์อะไรบ้างครับ  ชอบสีขาวมาก
สีขาวผมใช้รองพื้นพลาสติกขาว ของเลแลนครับ ตามด้วยเครียเงาของเลแลนเช่นกัน ส่วนเบอร์ผมก็จำไม่ได้เหมือนกันแต่รู้สึกว่ารองพื้นพลาสติกแบบสีขาวจะมีเบอร์เดียวนะ