ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW DANBOARD LX(ของจีนครับ)  (อ่าน 5102 ครั้ง)

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
REVIEW DANBOARD LX(ของจีนครับ)
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2013, 01:40:51 PM »
สวัสดีครับ น้องใหม่ขอลองรีวิวหน่อยครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยครับ ติเตียนได้เต็มที่ครับ

ถ่ายด้วย Iphone4S จะไม่ค่อยชัดมากนะครับ

หน้ากล่อง

ข้างกล่อง

หัว/ท้ายกล่อง

แผง+ใบต่อ+หลอดไฟและถ่าน

ส่วนตา+วงจรไฟ ตรงนี้นี่ร่องที่ให้ประกบกันแบบsnap fitนี่ประกอบลงครับ แต่ไม่อยู่ ผมเลยเอาเทปใสมาแปะก่อน

หัว

เทสไฟครับ ได้ตาซ้ายเป็นไฟสีส้มซะงั้น =_=

ลำตัว

ขา

แขน

ประกอบร่าง ตรงส่วนที่วงไว้หลวมมากกก ทั้งหน้าและหลัง

เปิดไฟ ดูน่ากลัวแฮะ

ขยับได้ประมาณนี้ครับ ยกแขนได้มากสุดเกือบๆ90องศาเพราะติดส่วนหัว ขาไม่กล้าขยับเยอะครับ เพราะส่วนที่เชื่อมกับลำตัวชอบแยกจากกัน

ปัญหาที่ผมประสบพบเจอนะครับ
1. รู้สึกว่าพลาสติกหนามากเลยครับ ใช้อาร์ทไนฟ์แต่งรอยนานมาก ต้องออกแรง ตัดลำบากด้วย เพราะบางชิ้นเกทชิดกันมาก
2. คู่มือใบต่อเป็นภาษาจีนดูลำบากตอนจะต่อวงจรไฟด้วย แถมได้ไฟมาคนละสีกันอีก เฮ้อ :iconpale:
3. ชินส่วนทุกชิ้น ย้ำ ว่าทุกชิ้น!!! ต้องมีการเฉือนหรือคว้านเดือยครับ ไม่งั้นประกบกันไม่ได้ครับ :iconsweat:
4. ส่วนที่เชื่อมขากับลำตัวหลวมมากแยกจากกันง่าย เลยจัดท่าลำบากหน่อย
5. ตรงส่วนขาเห็นรอยต่อชัดเจน ประกบไม่สนิทครับ
6. ปัญหาอื่นๆก็อธิบายตามรูปเลยครับ

โดยรวมถ้าชอบ DANBOARD ก็จัดเลยครับ ราคาไม่แพง จัดท่าได้พอประมาณ จัดให้นั่งยากเพราะชิ้นกะโปรงชอบหลุด ตัวนี้รอปรับแต่งและทำสีต่อไป ขอจบการรีวิวเท่านี้ครับ

สำหรับตัวอื่นๆ ดูในเพจได้ครับ>>>https://www.facebook.com/pages/Homely-review-plamo-and-toys/371931812937178
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2013, 09:10:24 PM โดย guyverI »

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
Re: REVIEW DANBOARD LX(ของจีนครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 07:13:56 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวละเอียดดี ผมกดไม่ทันอยากได้เหมือนกัน (แต่พอเปิดไฟดูน่ากลัวจริง ๆ แฮะ)

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: REVIEW DANBOARD LX(ของจีนครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2013, 08:07:03 PM »
ขอขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมนะครับ เปิดไฟได้ด้วยเท่มักๆ  :iconjoy:
ปล.ผมว่าโมตัวนี้เป็นจีนโมที่ก้อปได้ใกล้เคียงของเเท้ที่สุดในเวลานี้เเล้วอ่าครับ อุอุอุ :iconnasty: