ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวที่9: โมจีน TT Kshatriya ศักดิ์ศรีของปีกแมลงทับ!!  (อ่าน 4237 ครั้ง)

ออฟไลน์ goolfy343

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
จากที่ลังเลมาอยู่นานคราวนี้มาลองของกันบ้างครับหลังจากที่อ่าน comment โมจีนมาหลายตัวได้เวลาจับมาลองสักที

อย่างที่กูรูได้เม้นไว้ครับงานที่เพิ่มขึ้นคืองานตะไบ ตัด ขัด ถู และแรงบีบอัดจนเจ็บมือ  :iconnosebleed: งานนี้เลยลุยด้วยสีกระป๋อง Leylands ล้วนๆ บวกแต้ม marker
ขาขวามีปัญหา joint หลวม ยกเป็นหลุด เลยจัดกาวดินน้ำมันใส่ไปนิดแน่นทันตา

ดีเทลต่างถือว่าใช้ได้เลยครับยกเว้นบางจุดที่อาจจะไม่แนบสนิทเหมือนโมแท้

ประกอบร่าง ใหญ่สมคำร่ำลือ

สยายปีกทีเก็บภาพไม่มิด

เทียบกับ 1/144 Unicorn Full Amor

ลูกหลาน :iconfreak:

โดยรวมผมถือว่าคุ้มครับเทียบราคาคุณภาพ อยากฝึกพ่นแนะนำเป็นโมจีนตัวหนึ่งที่ไม่น่าพลาด!!! :iconjoy:

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
Re: ตัวที่9: โมจีน TT Kshatriya ศักดิ์ศรีของปีกแมลงทับ!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 11:22:01 AM »
เยี่ยมยอด

สวยงามมาก แมลงทับตัวนี้

ออฟไลน์ pheonix763

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
    • บิ๊กเอยบิ๊กสุ สุรพลสุรชัย
Re: ตัวที่9: โมจีน TT Kshatriya ศักดิ์ศรีของปีกแมลงทับ!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2013, 10:18:19 PM »
อันนี้พ่นร่องพื้น R-.... ป่าวครับ หรือ พ่นทองแล้วเคลียร์กรีนเลย เนี่ยนเหมือนใช้แอร์บรัชเลยครับ :iconlove:

ออฟไลน์ goolfy343

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 01:37:52 PM »
อันนี้พ่นร่องพื้น R-.... ป่าวครับ หรือ พ่นทองแล้วเคลียร์กรีนเลย เนี่ยนเหมือนใช้แอร์บรัชเลยครับ :iconlove:
รองพื้น R ครับพ่นเงินตามด้วยเคลียร์กรีน

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2013, 03:48:11 PM »
งานเนียนมากครับ โหดจุงเย  :iconwish: อร่ามเลยอะ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!