ผู้เขียน หัวข้อ: สามารถพ่นเคลียร์กึ่งใส ลงบน Model ที่เป็น PVC ได้หรือไม่ครับ  (อ่าน 1707 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pitak

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมพึ่งเริ่มสะสมโมเดลของเล่นน่ะครับ (แต่ตอนนี้ยังไม่กล้าต่อ Gunpla กลัวพัง )
พอดีผมซื้อ Model One piece  ชุด Super One Piece-Styling: Suit & Dress Style มา ซึ่งวัสดุ เป็นคล้ายๆ PVC นิ่มๆ พอดี สีที่ลงมานั้นมันดูด้านๆ ทื่อๆ ไป อยากพ่นเคลียร์กึ่งใส (หรือใส ดี หว่า) ลงโมเดลชุดนี้ ไม่ทราบว่าจะมีผลต่อสีหรือตัวโมเดล มั่งมั๊ยครับ...

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ