ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างสีสเปร์ย์ยังไงครับ  (อ่าน 2189 ครั้ง)

ออฟไลน์ tatar

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • แค่คนต่อพลาสติก
ล้างสีสเปร์ย์ยังไงครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 01:07:47 AM »
เมื่อก่อนผมยังทีสีไม่เป็นเลยได้เเต่เอาสเปรย์พ่น ตอนนี้อยากเริ่มทำสีเเล้ว อยากรูว่าสีสเปรย์ที่พ่นไปเเล้ว มีวิธีล้างออกยังไงบ้างครับ ขอละเอียดๆหน่อยนะครับ กลัวทำพลาด ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Re: ล้างสีสเปร์ย์ยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 01:28:20 AM »
น้ำมันเบรก ครับแช่อย่านานเกินไปเพราะมันจะกัดพลาสติกได้ ซักพอสีหลุดลอกก็เอาขึ้นได้เลย
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!