ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องขนาดส่วยสูงของ MG แต่ละภาคหน่อยครับ  (อ่าน 5019 ครั้ง)

ออฟไลน์ zabadon

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 0
คือมันพอจะมีรูปที่MGของแต่ละภาคมายืนเทียบขนาดกันไหมครับ ใครพอมีเอามาให้ดุหน่อยครับ ภาคไหนสูงต่ำยังไง  :iconwish:  อยากได้รูปว่าMGที่จะซื้อมาเนี้ยมันจะเป็นไงเหมือนUCจะสูงใหญ่กว่าใครเพื่อน?รึเปล่า  ขอคุณมากครับ

ออฟไลน์ ganarel

• Like: 3
ลองหาส่วนสูงจริงของกันดั้มแต่ละภาคแล้วเอามาเทียบกันดูครับ มันก็ประมาณนั้นแหละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2013, 10:09:49 PM โดย ganarel »

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
เอาแบบนี้ไปดูแก้ขัดก่อนละกันครับ ไม่งั้นก็คงต้องไปเปิดเรียงดูเอาจาก Dalong

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2013, 10:49:42 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ zabadon

• *
เหมือนเคยเห็นที่เค้าเอา MGตัวเอกของทุกภาพมาตั้งรวมกัน เป็นรูปในงานอาไรซักอย่างของญี่ปุ่นนี้ล่ะ จำไม่ได้ :icondizzy:

ออฟไลน์ ilolamai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
สูงสุด-เปอร์เฟ็คจิออง
เตี้ยสุด-วิคตอรี่กันดั้ม ถ้าไม่นับพวกบอล,จีไฟต์เตอร์,คอร์บูสเตอร์

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
วิชากันดั้ม อนาโตมี่สินะ  :iconlol: :iconsmile:
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
เยอะจริงๆ :iconlike:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
Re: สอบถามเรื่องขนาดส่วยสูงของ MG แต่ละภาคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 07:05:25 AM »
 :icondisapp: ตกใจกะ EVA   
..ไม่รู้ว่ามันเปรตขนาดนี้นะนี่

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
Re: สอบถามเรื่องขนาดส่วยสูงของ MG แต่ละภาคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 07:58:21 AM »

30 เมตรเองครับ เล็กกว่า Psycho Gundam (40 เมตร)
ภาพมันคนละ scale  เทียบจาก RX-78 ในทั้ง 2 รูปจะเห็นชัด

ถ้าจะเอาเรื่องอื่นด้วย ตามไปดูที่นี่ครับ ไม่อยากเอามาแปะ เพราะรูปใหญ่ ๆ ทั้งนั้น
http://www.sgcollect.com/forum/index.php?showtopic=62973

ออฟไลน์ ballster

• Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 08:02:00 AM »
ว้าว ขอบคุณมากครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ ilolamai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2013, 10:20:00 PM »

30 เมตรเองครับ เล็กกว่า Psycho Gundam (40 เมตร)
ภาพมันคนละ scale  เทียบจาก RX-78 ในทั้ง 2 รูปจะเห็นชัด

ถ้าจะเอาเรื่องอื่นด้วย ตามไปดูที่นี่ครับ ไม่อยากเอามาแปะ เพราะรูปใหญ่ ๆ ทั้งนั้น
http://www.sgcollect.com/forum/index.php?showtopic=62973

ก็เขาถาม MG นี่ครับ ไซโคมันไม่มีมาสเตอร์เกรดนี่