ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการทำ highlight สำหรับคนทำสีแล้ว หน่อยครับ [มือใหม่]  (อ่าน 1921 ครั้ง)

ออฟไลน์ slapyoss

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 20
ขอทบทวนความเข้าใจ หลังจากที่ได้ศึกษามาหน่อยนะครับ
1.ตอนนี้ผมมีปากกา gundam marker หัวขน ซึ่งเป็นสูตรน้ำ? สามารถใช้ทำ highlight ได้ไหมครับ
2.การทำ highlight ก็แค่ลากเส้นตรงส่วนที่ต้องการ highlight และใช้ cotton bud [ตรงนี้ไม่ทราบว่าต้องจุ่ม X20 หรือปล่าว] หมุนๆเช็ดๆตามส่วนที่ต้องการทำให้เกิด highlight ใช่ไหมครับ

3.ถ้าใช้ Real touch (มันสูตรเดียวกันกับ gundam marker หัวขนป่าว) จะง่ายกว่าหรือปล่าว คือตอนนี้ยังไม่มีครับ :)

ปล.ตอนนี้หาวิธีลบ gundammaker สำหรับงานที่ทำสีแล้ว อยู่ครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:35:27 AM โดย slapyoss »