ผู้เขียน หัวข้อ: HG Blue destiny Unit 02  (อ่าน 2669 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sickboy

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
HG Blue destiny Unit 02
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:15:10 PM »
ตัวนี้เคยตั้งใจจะส่งร่วมประกวด "ผู้ร้ายมาแล้ว" ที่ทางเว็บนี้จัดกัน
แต่ช่วงนั้นไม่ค่อยว่างเลยอดไปเลย :iconcry:

พู่กันทั้งตัวครับ

สีที่ใช้
Character blue Gunze + Cobalt blue Gaia
Pure white Gaia
Metallic Black Gunze
Silver Gunze
Enamel Red Tamiya
Enamel Black Tamiya
Enamel Yellow Tamiya

รอยแผลใช้ตะไบไสเอาแล้วใช้สีดำอีนาเมลแต้มๆขีดๆ แล้วตามด้วยสีเงินทับไปแล้วเอาคัตตอนบัดวอชออก ออกบ้างไม่ออกบ้างช่างมัน
บางจุดอาจจะดูเลอะเทอะไปนิด เพราะว่าผมเอาคัตตอนบัดที่วอชนั้นแหละ ป้ายๆเอา  :iconlol:
ปิดงานด้วยเคลียร์ด้าน สีที่ทำรอยถลอกรอยเลยจางๆลงไปหน่อย

ถ่าย Action เล่นๆ Attack on EVA  :iconlol:

ส่งท้าย....

ขอบคุณที่รับชมครับ :iconwink:

ปล. ต้องการ Blue destiny Conversion Parts ใครรู้ช่องทางหาซื้อได้โปรดบอกผมที  :iconcryout:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2013, 11:24:24 PM โดย Sickboy »

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
Re: HG Blue destiny Unit 02
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 09:38:47 PM »
ดูเหมือนกำลังอยู่ในสนามรบจริงๆเลยครับ มีรอยบาดแผลเสียหายอยู่ด้วย

ภาพ Attack On Evagenlion  นี่ มันมีหันหลังมามองด้วย จะโดนงาบไหมนั้น :iconlol:

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ