ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามมม  (อ่าน 2058 ครั้ง)

ออฟไลน์ aprocodyl

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
คำถามมม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2013, 08:59:31 PM »
คือแอร์บัสมันราคาหนักอยู่อะครับเลยคิดว่าจะไม่ซื้อ
อยากรุ้ว่าจะใช่วิธีไหนทำสีจะดูดีทีสุดคับ  :iconhappy:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: คำถามมม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 02:04:05 AM »
ก่อนอื่นได้ลองเช็คพวกปั๊มตัวเล็กรึยังครับ 
ปั๊มตัวเล็ก + แอร์บรัช + กรองน้ำ  ชุดนนี้ราคาปรมาณ 1300-1600บาท ครบเซ๊ตพ่นได้เลยนะ
ผมใช้พ่นงานมาหลายตัวแล้ว  ลงทุนช่วงแรกอาจจะสูงนิด
แต่ประหยัดค่าสีได้มากนะครับ :iconvsign:

แต่ถ้าคิดยังไม่พร้อมสีกระป๋องก่อนก้ได้ กระป๋องละ 40-80 ตามแต่ละประเภทอะนะ :iconsmile:

หรืออีกทางคือสายพู่กันครับ แต่ตอนที่ผมเริ่มพู่กันหมดทุนเริ่มไปพันกว่าๆ ราคาเท่าชุดแอร์บรัชชุดเล็กเลยนะ  :iconpale:
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: คำถามมม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2013, 09:14:03 AM »
ก่อนอื่นได้ลองเช็คพวกปั๊มตัวเล็กรึยังครับ 
ปั๊มตัวเล็ก + แอร์บรัช + กรองน้ำ  ชุดนนี้ราคาปรมาณ 1300-1600บาท ครบเซ๊ตพ่นได้เลยนะ
ผมใช้พ่นงานมาหลายตัวแล้ว  ลงทุนช่วงแรกอาจจะสูงนิด
แต่ประหยัดค่าสีได้มากนะครับ :iconvsign:

แต่ถ้าคิดยังไม่พร้อมสีกระป๋องก่อนก้ได้ กระป๋องละ 40-80 ตามแต่ละประเภทอะนะ :iconsmile:

หรืออีกทางคือสายพู่กันครับ แต่ตอนที่ผมเริ่มพู่กันหมดทุนเริ่มไปพันกว่าๆ ราคาเท่าชุดแอร์บรัชชุดเล็กเลยนะ  :iconpale:

จริงๆนะครับ ตอนนี้ผมสายพู่กันครับ เพราะสถานที่ไม่อำนวนยต่อการพ่น แอร์บรัช หรือสีกระป๋อง
เข้ามายืนยันว่า สายพู่กัน แค่อุปกรณ์เริ่มต้นก็หมดไป 1000 ต้นๆเหมือนกันครับ
ถ้าปั๊มตัวเล็ก + แอร์บรัช + กรองน้ำ ชุดเล็ก พันต้นๆเหมือนกัน ผมว่าจัดไปเลยครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!