ผู้เขียน หัวข้อ: หิ้ว กันพลา จาก ญี่ปุ่น เสียภาษียังไง????  (อ่าน 10609 ครั้ง)

ออฟไลน์ cantonafc

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
หิ้ว กันพลา จาก ญี่ปุ่น เสียภาษียังไง????
« เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 11:29:18 AM »
หาๆ ข้อมูลว่าเสีย 20 %+7% ใช่ไหม?????

แล้วเกณฑ์ขนาดไหนไม่เสีย

หรือ ถ้าเอามาเยอะ แบบไม่ได้ เอามาขายนี่เสียเยอะไหม

ออฟไลน์ lighting

• Verified User
  • *
  • Like: 0
Re: หิ้ว กันพลา จาก ญี่ปุ่น เสียภาษียังไง????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 11:48:00 AM »
หาๆ ข้อมูลว่าเสีย 20 %+7% ใช่ไหม?????

หรือ ถ้าเอามาเยอะ แบบไม่ได้ เอามาขายนี่เสียเยอะไหม

หิ้วนี่หายถึงซื้อเยอะๆมาขายหรือหิ้วเข้ามาเล่นเองครับ แต่จิงๆ้ถ้าหิ้วมาไม่เยอะก็ไม่เสียภาษีนะ

• *
Re: หิ้ว กันพลา จาก ญี่ปุ่น เสียภาษียังไง????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 11:54:49 AM »

หิ้วนี่หายถึงซื้อเยอะๆมาขายหรือหิ้วเข้ามาเล่นเองครับ แต่จิงๆ้ถ้าหิ้วมาไม่เยอะก็ไม่เสียภาษีนะ

เอามาต่อเองนะครับ
ศุล เขาจะมองเราเอามาขายไหม

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 12:31:54 PM »
ผมหิ้วมา 5-6 กล่องไม่ซ้ำกัน เค้าไม่สนใจเรียกภาษีครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 12:37:38 PM »
บอกได้เลยว่าแล้วแต่ดวงครับ บางคนเอามาน้อยโดนตรวจก็อาจโดนได้ครับ
แต่เค้าจะคิดกี่ % หรือยังไงอันนี้ไม่ทราบครับ บางคนโดนไถเป็นของที่หิ้วมาก็มี
เช่นโดนไถเป็นเหล้าไปกี่ขวดๆก็ว่าไป

ส่วนตัว ตอนไปแล้วหิ้วกองนี้กลับมา ไม่โดนตรวจครับ รอด....  :iconwink:

ออฟไลน์ natale00

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 12:53:07 PM »
ข้างบนหิ้ว ใส่อะไรมาหรอครับกระเป๋าเดินทางปกติเลยหรอครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 12:54:25 PM »
ใส่กระเป๋าเดินทาง และแบ่งใส่กระเป๋าหิ้วสองกล่องครับ

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 01:01:05 PM »
ถ้า โดน เห็นว่าโดนปรับ เท่าราคาของจริงไหม แล้ว ถ้า ยอมเสียภาษีไปเลยจะแพงไหม

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 04:13:49 PM »
ถ้าต่อเล่นเองก็ระเบิดกล่องทิ้งไปเอาเป็นแผงใส่ถุง ไม่ก็พับกล่องแบนๆกลับมา มันก็ไม่น่าโดนแล้วนะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 06:31:19 PM »
ถ้าโดน คงโดนสัก 25% ของราคาครับ  :iconvsign: ก้อไม่ต้องสำแดงซะ เฉยๆไว้ครับ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 07:46:28 PM »
ถ้าประมาณ MG THE-O, Sazabi, EX-S, HG DenDro. และพวก PG กล่องโตๆ เดาว่าคงต้องต่อบางส่วน/ระเบิดกล่องใช่ไหมนี่.....จะได้แสดงว่าเราเอามาต่อเองไม่ได้ซื้อมาขาย และจะดีถ้าเปนตัว Limited รึพวก P นี่ไม่รู้ร้านทางโน้นจะราคาต่ำกว่าทางนี้ซักเท่าไหร่เนอะ?  :iconshy2: ไม่ได้ไปเอง ฝากเพื่อนไปเค้าดันซื้อมาผิดอ่ะ :iconcry: โดนร้านทางโน้นหลอกโล๊ะเอา MG Zaku Shin Ver.เก่ามาแทน Ver.2.0  :iconsoul:

ออฟไลน์ zlich667

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2013, 07:59:23 PM »
ปีนี้ไปญี่ปุ่นมาสองรอบ หิ้วมาทั้งสองรอบ ผมก้อไม่โดนตรวจนะครับ

น่าจะแล้วแต่ดวงจริงๆ แต่เพื่อนๆก้อไม่เคยมีใครโดนเลยนะครับ