ผู้เขียน หัวข้อ: แกะกล่องลองต่อกะ SD รุ่นเก่า SD BB NO.14 ZAKU III  (อ่าน 4087 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekra

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
แกะกล่องลองต่อกะ SD รุ่นเก่า SD BB NO.14 ZAKU III
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 04:58:12 PM »
ในที่สุดโมที่ตามหาก็มาอยู่ในมือซะที

แต่วันนี้เราจะมาต่อตััวแรกก่อนคือ ZAku 3 เป็น SDBBซีรี่ย์ ตัวที่ 14 ผลิตครั้งแรกปี 1988 ตัวที่ได้มาเป็นรุ่นรีโปรดัคครับ
หน้ากล่องและของข้างใน

มีแผงทั้งหมด 2แผง สติกเกอร์ 1แผ่น สปริง1อันครับ

เริ่มจากชิ้นส่วนแขนครับ

ส่วนหัวครับ

ส่วนลำตัวครับ

ส่วนเท้าครับ

รวมชิ้นส่วน

ส่วนของอาวุธครับ

ยิงลูกกระสุน BBได้ครับ

รวมอุปกรณ์ทั้งหมดมียานมาให้ด้วยครับ

รูปแอคชั่นยาวๆ ครับ

ข้อดี ต่อง่ายมากครับ และสามารถเปลี่ยนชิ้นส่วนเป็น Musha zaku3 ได้
ข้อเสีย ผ่ากลางตามแบบโมรุ่นเก่า ของลอตรีมีรอยตะเข็บพลากติกเยอะเหมือนกัน

เหตุผลที่ตามหาตัวนี้เพราะ ซื้อมุชะพี่น้องซากุมา ตัวที่สามให้มาแต่หัวกะแขนซ้าย เลยต้องตามหาตัวนี้มาครับ

จบแล้วคร้าบขอบคุณที่ติดตามครับ เรลโล :iconvsign:

ปล.อีกตัวที่ตามหาก็ได้มาซักที กับไดโชกุนรุ่นที่ 2 SDbb no.44

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2013, 05:04:22 PM โดย ekra »

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Re: แกะกล่องลองต่อกะ SD รุ่นเก่า SD BB NO.14 ZAKU III
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 06:13:11 PM »
SD Zaku III น่าัรัก และดูคลาสสิคมากๆเลยครับผม
เห็นแล้วอยากได้เลย พอทำสีครบแล้วดูน่าเล่นสุดๆครับ

:iconlol: :iconlol: :iconlol:

ปล.เอสดีรุ่นเก่าเพียบเลยนะครับ

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ sazajung

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: แกะกล่องลองต่อกะ SD รุ่นเก่า SD BB NO.14 ZAKU III
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 06:17:43 PM »
น่ารักและคลาสสิคมากครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ CHARDOY

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2013, 10:21:42 PM »
ตัวป้อมๆกลมๆน่ารักมากเลยครับ ไม่เหมือนสมัยนี้มองยังไงก็ดูเท่มากกว่าน่ารัก

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2013, 07:17:23 PM »
SD BB แบบเก่านี่ ถูกใจไอ้ตรงกระสุนสปริงนี่แหละ นึกถึงสมัยนั้นมันช่างคลาสสิกจริงๆ (บ่นตามภาษาคนแก่) :iconjoy: