ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวการ์ตูนสองพี่น้องกันดั้ม  (อ่าน 4700 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
ตัวการ์ตูนสองพี่น้องกันดั้ม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2013, 03:16:13 PM »
ตัวการ์ตูนสองพี่น้องกันดั้ม ชาวบ้านจากกันดั้มสามก๊ก

สวัสดีครับ วันนี้ขอเอาโมที่พึ่งทำสีเสร็จมานำเสนอครับผม
โมครั้งนี้เป็นตัวการ์ตูนดินกระดาษสองพี่น้องกันดั้ม จากในใบต่อของกันดั้มเล่าปี่เบอร์ 300
ตัวการ์ตูนสองตัวนี้ปั้นไว้นานเป็นปีเลยครับ พึ่งจะมีโอกาสทำสีตัวพี่สาวเมื่อสองสามวันนี้เองครับ

ที่ปั้นสองพี่น้องกันดั้มขึ้นมาเพราะอยากได้กันดั้มชาวบ้านมาเล่นกันกับพวกกันดั้มสามก๊กครับ
กับอีกอย่างผมรู้สึกประทับใจตอนที่เล่าปีกันดั้มได้ช่วยสองพี่น้องนี้ไว้ ต่อไปคงใช้ชีวิตอย่างมีความสุข อิอิ
(ผมเองก็ไม่แน่ใจว่าในใบต่อของเล่าปี่เบอร์ 300 ตกลงเป็นแม่ลูก หรือพี่น้อง ?)
http://www.1999.co.jp/eng/image/10069157b/30/1

WIP ก่อนจะทำสีซักนิดครับ
ตอนนี้ยังเป็นสีดินกระดาษอยู่เลยครับ ถ่ายก่อนจะพ่นรองพื้นเก็บไว้ดูตอนวาดตาจะได้ออกมาแนวเดียวกัน

พ่นสีรองพื้น สีกระป๋องรองพื้นเทาของโกเบครับ

พ่นขาวแล้วก็บังๆๆ ระหว่างที่กำลังบังพึ่งรู้สึกได้ว่าต้องบังหลายชั้น

พอพ่นสีต่างๆเสร็จแล้วก็วาดตาด้วยปากกา Realtouch Marker ตัดเส้นด้วยปากกาพิกม่า

ทาสีตาขาวด้วยสีอะครีลิคเป็นอันเสร็จครับ

มุมต่างๆของสองพี่น้องกันดั้ม

พี่สาวกันดั้ม เป็นตัวการ์ตูนดินกระดาษที่ปั้นไว้นานมากๆครับเกือบสองปีแล้ว
ไม่ได้ทำสีซักที กลัวทำสีเละ พอมาถึงวันนี้เอาละตั้งจิตตั้งใจให้ดีๆสบายๆแล้วพ่นสีซ่ะ

พอจิตใจไม่ติดในความกังวลก็ทำงานได้อย่างไม่กังวลครับ
แล้วพ่นตามเท่าที่เราจะสามารถทำได้ แต่ขอให้ทำให้เต็มที่
พอทำเต็มที่แล้วก็จะไม่มีอะไรที่ค้างคาใจครับ สบายอยู่ภายใน

สีที่ใช้ ใช้สีของ Mr.color ทั้งหมดครับ
ค่อยๆผสมเอาพอดูว่าน่าจะได้ก็เอาล่ะสีนี้แหละ

มีลองพยายามพ่นไฮไลท์ด้วยนะครับ อิอิ

กันดั้มน้องเล็ก
เป็นตัวน้องแท้ๆแต่ทำเสร็จก่อนตัวพี่เป็นปีๆ ตัวนี้ผมทาสีด้วยพู่กันครับ
เป็นตัวการ์ตูนดินกระดาษตัวแรกๆที่ผมปั้นด้วย

ผมเองก็ยังสงสัยอยู่เลยครับว่าสองพี่น้องนี้มีเบสมาจากตัวอะไรกันน่ะ

ถ่ายเทียบขนาดกับมือ

ถ่ายภาพหมู่ เทียบขนาดกับเล่าปี่กันดั้ม

มีเมื่อนานมาแล้วผมเคยปั้นสองพี่น้องนี้ ปั้นเป็นดินน้ำมันแล้วถอดพิมพ์ด้วยปูนปลาสเตอร์ครับ
แต่รูปร่างกับขนาดเอามาเล่นกันไม่พอดีเลยทำใหม่

ตัวปูนปลาสเตอร์ทำไว้ตั้งแต่ปี 2551 ครับ

ตัวดินกระดาษปี 2556

จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ

ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
Off Art กับ สารพัด สารพัน

เพจ Off Art กับ สารพัด สารพัน รวมงานต่างๆที่เคยทำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2021, 09:31:34 AM โดย Off-Songwut »

ออฟไลน์ kig77

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
สุดยอดมากๆครับ

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
น่ารักดีครับ ชอบๆๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
ท่าตัวพี่สาวมีหน้าอกอีกสักนิดจะฟินน่าดูเลยครับ :iconnasty: ความตั้งใจเกินร้อยจริงๆ :iconvsign:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
น่ารักมากเลยครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
ดินกระดาศ พึ่งเคยรู้จักนะครับ ฮ่าๆ เจ๋งดีครับ ชอบๆ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
Re: ตัวการ์ตูนสองพี่น้องกันดั้ม ชาวบ??
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2013, 08:07:07 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

- - - - - - - - - - - - - - - - -
เพิ่มเติมภาพที่หายไปเรียบร้อยครับ >w<
 :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2021, 09:32:13 AM โดย Off-Songwut »