ผู้เขียน หัวข้อ: LEGEND BB ZAKUTO [YAMISYOUGUN]  (อ่าน 4740 ครั้ง)

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
LEGEND BB ZAKUTO [YAMISYOUGUN]
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2013, 07:09:57 PM »

เพิ่งเสร็จแบบอุ่นๆ เลยครับ จับมาถ่ายรูปหน่อยครับ
ร่างก่อนสวมเกราะ เจาะรูที่ตาแล้วฝังลูกปัดสีแดง (รูตรงกลางใช้สติ๊กเกอร์เลเซอร์เงาๆ สอดลงไปให้ดูวิ้งๆ แบ๊วๆ)
มีอุดรูแค่บริเวณแขนท่อนบน จุดอื่นไม่ได้อุดครับ มองไม่เห็นเวลาสวมเกราะ
สีเขียวไม่ได้ใช้สีตองเพราะรู้สึกว่ามันเหลืองไปทางเดียวกับสีเกราะแดง เลยผสมใหม่เป็นสีอ่อนๆ อมน้ำเงินได้ออกมา
เหมือนรูปวาดหน้าปกในใบต่อครับ สวยดี

สวมเกราะแล้วครับ ในส่วนสีเกราะเขียวเข้ม ผสมออกในโทนเขียวไม่ใช้สีดำเพราะมันไม่คลุมโทนจะโดนจากสีเขียวตัวหุ่น
หนามก็เจาะรูของเดิมแล้วเอาแผงพลายัดเข้าไปทากาว แล้วขัดให้แหลมครับ

กั้นพ่นกันสนุกสนานเลยทีเดียว ทำเอสดีต้องทำใจครับ555 ลายไฟที่โล่พ่นสีทองเสร็จ พ่นสีแดงเมททัลลิค
แล้วเอากันดั้มมาร์คเกอร์สีดำทาเอาครับ ไม่ค่อยจะเรียบ เพราะมีรอยทินเนอร์กันสีทองเดิมที่ชุบมาครับ
สีทองและสีแดงเมททัลลิคผมเอาครับแต่ไม่สด เลยต้องพ่นทับด้วยสีเหลืองใสๆ พิเศษของกันเซ่และชมพูมาเจนต้า ตามลำดับครับ
ปิดด้วยเคลียร์เงาเยิ้มๆ เลยครับ

ดึงดาบออกจากฝักมาโพสท่านิดนึงครับ

สัญลักษณ์ที่โล่ห์ก็ใช้กันดั้มมาร์คเกอร์ทาครับ เอาแบบหัวเข็มเดินในร่อง แล้วเอาหัวใหญ่ กดเอาน้ำหมึกออกมาใช้พู่กันถมร่องครับ

เรียกเกราะหมีสีแดงมาใส่หน่อย พ่นด้วยสีเมททัลลิคขั้นตอนเดียวกันกับที่พ่นลายไฟสีแดงที่โล่ห์ครับ เหนื่อยมาก
ไม่ถนัดและความอดทนต่ำมากกับการพ่นสีแนวเมททัลลิคครับ

เกราะหมี ผมว่าสวยกว่าเกราะธรรมดานะ

หน้าตรง โมโนอายยังขยับได้ปรกตินะครับ ไม่ติดไม่ขัดอะไร

ตาแอ็พแป๊วมาก ยิ่งใส่เกราะหมีแล้วดูน่ารักจัง555

อีกมุม เห็นมือที่บังพ่นสีเข้ม และอุดรูปริศนาที่หลังกงเล็บเหล็กแล้วครับ

เบ่งพลัง แอ้กกกกก

แอ็คชั่นเล็กน้อยตามแต่จุดขยับจะเอื้ออำนวย

ซูมใกล้นิดนึง เห็นความเงาแว๊บบบของเกราะหมี

ยิงบาซูก้าหน่อย หรือว่าปืนใหญ่ไม่รู้55

ปิดท้ายด้วยรูปเกราะก่อนประกอบครับ ตรงเป้าเม็ดสีแดงๆ 2 เม็ดนั้นใช้สติ๊กเกอร์นูนๆ โมโนอายมาแปะครับ

ส่วนตัวไม่ค่อยอยากทำสีเอสดี เนื่องจากกั้นพ้นชิ้นนึงบางทีสองสามครั้ง
แต่คงต้องทำมุฉะอีกตัว เดี๋ยวคู่แค้นจะเหงาครับ
ผมชอบเกราะหมีนะครับ สีแดงสด เท้าใหญ่น่ารักดี เกราะธรรมดาดูเฉยๆครับ
ติชมกันได้ครับ เป็นแรงใจในการทำโมต่อไปครับ

สนใจรับไปประดับบ้านติดต่อได้หลังไมค์นะครับตัวนี้
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2013, 04:54:52 PM โดย eva-01 »

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Re: LEGEND BB ZAKUTO [YAMISYOUGUN]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 04:40:57 AM »
นานๆๆได้เห็น Sd แนวผู้ร้ายบ้างรู้สึกดียิ่งนักแล :iconcryjoy:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
Re: LEGEND BB ZAKUTO [YAMISYOUGUN]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 02:28:45 PM »
โหหห เกราะสุดท้ายนี่อย่างเท่ครับ ปูเสื่อรอชมเลย
งานคมมากนะครับ เนียนกริ๊บเลย สุดยอดครับ ชื่นชมมาก
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 04:55:32 PM »
ติชมกันต่อครับลงรูปที่เหลือแล้วครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2013, 05:23:19 PM »
แค่บังพ่นก็เพลียเเระพวก sd นี่ เหอๆ ยิ่งทำสีเงาด้วยนะ x2 เรยสำหรับความยาก
ชอบเกราะสีเงินเเฮะ มันดูหรูมากสำหรับ sd

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2013, 11:50:46 AM »
แค่บังพ่นก็เพลียเเระพวก sd นี่ เหอๆ ยิ่งทำสีเงาด้วยนะ x2 เรยสำหรับความยาก
ชอบเกราะสีเงินเเฮะ มันดูหรูมากสำหรับ sd

สีเงินซูปเปอร์ไทเทเนียมของSNPพ่นแล้วออกมาสว่างดีนะ ไว้จะพ่นไนท์กันดั้มอีกตัว :iconsmile:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 12:15:49 PM »
สีสวยน่ารัก ภาพคมชัดงามมากๆครับ