ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการประกอบชิ้นส่วนModifyครับ  (อ่าน 1791 ครั้ง)

ออฟไลน์ Operationman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
คือตอนนี้โมชิ้นส่วนสำหรับทำหุ่นCustomไปเยอแล้วครับ แต่ว่าสงสัยเรื่องของการประกอบชิ้นส่วนที่เป็นEpoxy Puttyแบบอุตสาหกรรม(ตราช้างที่มันเป็น2ก้อนผสมกันนั่นแหละครับ) จะนำไปติดกับชิ้นส่วนที่เป็นพลาสติกโมเดลทีหลังได้อย่างไร(ทำแยกชิ้นไว้ทำสีอยู่ครับ) เพราถ้าโป๊ะEpoxyอีก ก็กลายเป็นว่าต้องพ่นสีใหม่อีก หรือไม่มีทางประกอบได้นอกจากวิธีพอก ผมจะได้ทำใจกั้นพ่นครับ(และออกแบบชิ้นส่วนให้เหมาะกับการกั้นพ่นใหม่TwT) ถ้านึกไม่ออกเดี๋ยวผมถ่ายWIPมาให้ดูได้ครับ