ผู้เขียน หัวข้อ: [LBX-052] Dot Blastrizer G-EXT!!!  (อ่าน 4509 ครั้ง)

ออฟไลน์ space127

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: -9
[LBX-052] Dot Blastrizer G-EXT!!!
« เมื่อ: ธันวาคม 04, 2013, 05:26:25 PM »
สวัสดีครับทุกคน ขอลองประเดิมแกะกล่องลองต่อบ้างครับ

หลังจากที่ลองซื้อ Phantom มาตัวแรกเมื่อ2อาทิตย์ก่อนเพราะคำเชื้อเชิญของพี่ที่ร้านประจำ
เหล่า LBX ก็เรียกพวกอย่างรวดเร็วเลยครับ นี่เป็นตัวที่ 5 ของผมแล้วครับ

วันนี้มากับ LBX-052 Dot Blastrizer G-EXT ครับ

หน้ากล่องครับ เทียบกับ Lucifer Hyper Function ที่รับมาพร้อมกัน

ข้างกล่อง พร้อมกับ BB Knight Unicorn

เปิดกล่องมา ก็อัดแน่น ไปด้วยแผงเลยครับ  สติ๊กเกอร์เพียบครับ ฮ่าๆๆ

ใบต่อครับ กางออกมาราวกับเป็นแผนที่เลย ใหญ่ไปไหน

ซ้ายเป็นแผงของตัว Dot Blastrizer ครับ มีทุกอย่างเหมือนตัวธรรมดา แค่เป็นสีแดง
ขวาเป็นแผงของ Dot Phoenix ครับ ชิ้นใหญ่ๆ สีเดียว

ข้ามส่วนของ Dot Blastrizer เลยนะครับ เหมือนที่คุณ naroki รีวิวเอาไว้เลยครับ เริ่มจากโหมดธรรมดา อาวุธให้มาครบครับ

Ragnarok Phase แดงล้วนนนน

เริ่มต่อ Dot Phoenix บ้างครับ

เสร็จแล้วว

แยกเป็นชิ้นสำหรับรวมร่าง

Dot Blastrizer G-EXT!!!!

ยิงปืนคู่!!!

ส่วนขา ถอดแปะเอานะครับ ใส่ไปทั้งชิ้นแบบนี้เลย

ชิ้นส่วนทั้งหมดที่ได้ในกล่องครับ

เทียบกับ Dot Phasor ตัวก่อนหน้าของ Sena Arata

เทียบขนาดกับ RG RX-78-2 แล้วก็ SD Knight Unicorn

แอคชั่นซักนิด

แล้วก็เข้าตู้ตามระเบียบ

สรุปนะครับ

สำหรับคนที่ไม่เคยลองต่อ LBX บอกได้แค่ว่า ต้องลองครับ แล้วจะติดใจแบบผม
เนื้อเรื่องตอนนี้กกำลังสนุกเลยด้วย ภาค WARS มาถึงตอนที่ 34(น่าจะมาวันนี้)แล้ว
แผงเต็มกล่อง ชิ้นใสใหญ่ แยกสีดี ต่อง่าย ต่อสนุก

ลองดู!! แล้วคุณจะติดใจ!!! :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2013, 06:11:19 PM โดย space127 »

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
Re: [LBX-052] Dot Blastrizer G-EXT!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2013, 09:17:13 PM »
มีดอทบลาสไรเซอร์แบบธรรมดาแล้ว เทียบกับกล่องนี้ กล่องนี้ตัวสีแดง สีดูดีกว่าเยอะเลย

ร่วมกับยานแล้วยิ่งเท่กว่าเดิมอีก

:iconpale:ไม่น่ารีบซื้อตัวปกติเลย ตัวนี้คุ้มกว่าเยอะมาก

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: [LBX-052] Dot Blastrizer G-EXT!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 11:20:38 AM »
หลังๆ LBX เริ่มจะตัวใหญ่ขึ้นเรื่อยๆ

เจ้านี่หน้าตาคล้ายกับหุ่นใน Macross 7 เครื่องของบาซาล่าเลยอ่ะ :iconlove: