ผู้เขียน หัวข้อ: I AM OPTIMUS PRIME... Takara Tomy 1/35 "optimus prime"  (อ่าน 3239 ครั้ง)

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
I AM OPTIMUS PRIME... Takara Tomy 1/35 "optimus prime"
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 01:46:14 PM »
สวัสดีครับ
วันนี้ขอนำเสนอ OPTIMUS PRIME ของ Takara Tomy สเกล 1/35 นะครับ
ความสูงของตัวหุ่นจะสูงประมาน MG นะครับ ตัวนี้ถือเป็นพลาสติกโมเดลที่รายละเอียดเหมือนในหนังที่สุดตอนนี้นะครับ
แต่ทว่า คุณภาพของพลาสติกและการหล่อชิ้นส่วนนั้นทำมาได้ค่อนข้างแย่ทีเดียวครับ บางชิ้นแน่นใส่ไม่เข้า บางชิ้นหลวมต้องใช้กาว ดีคอลก็ไม่พอดีไม่ค่อยติด :iconpanic:
อารมณ์ประมาณต่อโมจีนเลยครับ555 แต่รายละเอียดเค้าสุดยอดจริงๆครับ :iconvsign:

เชิญติชมได้ตามสบายเลยคร้าบบบ

อันนี้เป็นโครงในนะครับ พอติดเกราะนอกไปมองไม่เห็นเลย อุตส่าทำสี :iconpale:

ติชมตามสบายเลยคร้าบบบบ :iconlol:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: I AM OPTIMUS PRIME... Takara Tomy 1/35 "optimus prime"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2013, 02:24:57 PM »
เห็นด้วยเรื่องรูปทรงรายละเอียดสวยมากๆตัวนี้ แล้วก็เนื้อพลาสติกห่วยจริงๆแต่พอทำสีแล้วไม่เสียดายตังเลย ผมมีสองกล่องโดนสุนัขคาบไปกล่องหนึ่ง

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
Re: I AM OPTIMUS PRIME... Takara Tomy 1/35 "optimus prime"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 01:07:23 PM »
เห็นด้วยเรื่องรูปทรงรายละเอียดสวยมากๆตัวนี้ แล้วก็เนื้อพลาสติกห่วยจริงๆแต่พอทำสีแล้วไม่เสียดายตังเลย ผมมีสองกล่องโดนสุนัขคาบไปกล่องหนึ่ง

เค้าน่าจะทำฝ่าย decepticon ออกมาด้วยนะครับ อยากจัด blackout 555
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda