ผู้เขียน หัวข้อ: [ทำสีข้ามปี]อัศวินสีน้ำเงินแห่งออส ทอลกีส2 (งานพู่กัน)  (อ่าน 6371 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
ปีใหม่ทั้งทีเลยหาของขวัญให้ตัวเองซักตัวแต่เนื่องจากตังยังไม่พอซื้อซาซาบีเลยหาโมจีนมาต่อเล่นซักตัวแก้ขัดไปก่อนแล้วก็ไปเจอเจ้าทอลกีส2เนี่ยแหละเลยจัดมาซะเลย
สีที่ใช้ก็โคลโบลบลู 2 โทน ขาวอีก 2 โทน (แต่ทาเสร็จพ่นเคลียร์เสร็จมองแทบไม่ออกเลยว่าแยกโทนไว้ :iconcry:) เหลืองก็ผสมๆเอาน่าจะคาแรคเตอร์เยลโลวกะอิทาเลี่ยนเรด สีโครงในใช้เจอร์แมนเกรย์ พวกท่อขับดันลองเอาสีพ่นเฟอร์นิเจอร์มาลองพ่นดูผลคือไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่เอาสีเมทัลลิคทาเอาสวยกว่า
ถ่ายกับหน้ากล่อง

ของในกล่องมาเยอะขนาดนี้ถือว่าคุ้มละแบงค์ม่วงใบเดียว

เทียบไซส์

มุมต่างๆ

ยืนไม่ค่อยอยู่เท่าไหร่เท้าเล็กมากแต่ข้อเท้าแน่นกว่าของแท้เยอะเสียทีไหล่ไม่ค่อยแน่นเท่าไหร่แต่ก็ไม่ถึงกับไหล่ตกเพราะมีกลไกรองไว้อยู่แต่ก็ยกมากๆไม่ได้อยู่ดี

แอคชั่นยาว

ส่วนปากให้มาแทบไม่มีร่องให้ทาสีแดงที่แก้มเลยแต่ก็นะเนื้อพลาสติกนิ่มเฉือนง่ายบากเองได้ไม่ลำบาก

เชิญติชมได้เลยครับ

ออฟไลน์ najabangaras

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
งานสวยครับ   :iconlove:
แต่สีฉากหลังแย่งซีนไปหมด  :icondisapp:

ออฟไลน์ pas20

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
เพิ่งประกอบ Tallgeese2 ฉลองปีใหม่ไปเหมือนกันครับ  ประทับใจมากๆ อาจต่อยากบางจุด แต่โดยรวมโอเค (ตัวนี้ผมโดนมาราคาแพงเลย) เชียร์ให้ daban จัด Crossbone X2 X3 ตามมาเลยครับ :iconlove:

ปล. ถ้าฉากหลังเป็นสีดำน่าจะทำให้โมดูเด่นขึ้นครับ
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ mrkob

• *
  • Like: 5
  • กลับมาบ้าอีกแล้ว
สวยเลยครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ตัวแรกของปีเลยนะเนียะ :iconjoy:
สวย เนียบ ไรที่ติ

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
 ผมมีตัวแรกยังไม่ได้ต่อเลย... :iconlol:
สนใจตัวนี้จะเอาหอกกับทวนนี่แหละ
แล้วตัวบอดี้ โม เป็นคัสต้อมดีกว่า

ปล. แบคกราวน์ แดง  แรง จริงๆ เล่นเอาภาพติดตาค้างเลยครับ :iconpale:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2014, 11:41:56 AM โดย chalermchai »

ออฟไลน์ walther

• *
  • Like: 12
ทาได้เรียบมากเลย สีสดมากอันนี้ใช้สีกันเซ่หรือป่าวครับ
ปล.เหมือนท่านอื่นๆครับ ฉากหลังสีแดงร้อนแรงเผาประสาทตามากครับ

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
ทาสีได้เรียบเนียนสดสวยมาก แต่ฉากหลังดูแรงจนไม่ค่อยเห็นรายละเอียดจริงๆ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• Like: 10
ทาทั้งตัวเลยเหรอครับ(แต่เห็นสีหนาๆ น่าจะใช่)
สวยครับ สวยงามมากครับ ตัวโปรดผมเลย อิอิ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
ทาได้เรียบมากเลย สีสดมากอันนี้ใช้สีกันเซ่หรือป่าวครับ
ปล.เหมือนท่านอื่นๆครับ ฉากหลังสีแดงร้อนแรงเผาประสาทตามากครับ
ใช่ครับของกันเซ่หมดเลย
ปล.พึ่งทาได้เรียบเป็นตัวที่2เองครับก่อนหน้านั้นนี่เละเทะทุกตัวทั้งรอยแปรงทั้งสีไม่เท่ากันสีขาวผมก็พึ่งทาให้เรียบได้ตัวนี้ตัวแรกเลยครับเพราะตัวก่อนๆตอนฝึกทาสีผมรู้สึกว่าสีขาวกับเหลืองทาติดยากมากตัวนี้ผมเลยลองเอารองพื้นกระป๋องพ่นทิ้งไว้วันนึงแล้วค่อยมาทา ทาไปแค่2ครั้งติดเลยครับเรียบด้วยส่วนสีอื่นๆแค่ขัดผิวแล้วทาเลย
ปลล.คราวหน้าจะเปลี่ยนฉากนะครับ 55+
อ้างจาก: Ku2ozakizz
ทาทั้งตัวเลยเหรอครับ(แต่เห็นสีหนาๆ น่าจะใช่)
สวยครับ สวยงามมากครับ ตัวโปรดผมเลย อิอิ
ทาทั้งตัวครับและสีน้ำเงินหนามากทาไปชิ้นละ3-4รอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2014, 11:57:03 PM โดย Maquez »