ผู้เขียน หัวข้อ: SD Gundam Mk.II & G-Defenser [ทำสีแอร์บรัช]  (อ่าน 5149 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Gundam Mk.II & G-Defenser [ทำสีแอร์บรัช]
« เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 03:56:12 PM »
SD Gundam Mk.II & G-Defenser [ทำสีแอร์บรัช]

สวัสดีปีใหม่ครับ วันนี้ขอเอาโมที่ทำสีเสร็จตัวแรกของปีมาลงครับ
นั้นก็คือ SD Supper Gundam แต่ปีนี้ไม่อยากทำเสร็จแค่ตัวเดียว
จึงได้แยกร่างของ Super Gundam ออก ให้กลายเป็น SD Gundam Mk.II  และ G-Defenser
เท่านี้ปีนี้ก็มีงานเสร็จพร้อมกันถึงสองอย่างแล้วครับ อิอิ

งานนี้พ่นสีด้วยแอร์บรัชครับตั้งใจหัดพ่นไล่สี ไฮไลท์โดยเฉพาะเลยครับ มือเกร็งไปหมด
แถมหน้ากากกันทินเนอร์ใช้มานานแล้ว ทำให้หายใจลำบากสุดๆครับ
ยังมีหลายจุดที่เก็บลายละเอียดได้ยังไม่ดีครับ ไว้ครั้งต่อๆไปต้องปรับปรุง
ค่อยๆทำ พัฒนาให้ดียิ่งๆขึ้นในอนาคตครับผม

ภาพมุมต่างๆของ Gundam Mk.II

ตัวนี้ตั้งใจพ่นให้คล้ายๆข้างๆกล่องครับ ใจก็นึกว่าน่าจะมีดีคอลติดเหมือนกัน แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไร T^T

ทำท่า Mk.II ให้ดูโกรธๆ

มุมต่างๆของ G-Defenser กันบ้าง

ถ่ายคู่กัน

สีที่ใช้ก็ผสมตามใบต่อของ MG เลยครับ อาจจะมีขาดๆเกินๆบ้างตามความมือหนัก
รองพื้นด้วยเทากระป๋อง Kobe  สีที่ใช้ผสมเป็นสีของ Mr.Color ทั้งหมดครับ
พ่นเคลียร์เงาเตรียมวอชด้วยเคลียร์เงาของ Leyland  วอชด้วย Panel Line ของ Tamiya
ปิดท้ายงานด้วยเคลียร์ด้านของ Leyland ครับ

เอาละ G-Defenser รวมร่าง !!!!!

บูม กลายเป็น Super Gundam !!!!!!!

Super Gundam ขยายร่าง !!!!!

Super Gundam (ตอนรวมร่างกันก็ต้องระวังสีถลอกนิดหน่อยครับ)

ขยับซักหน่อย ตั้งท่าเตรียมยิง

เทียบกับมือ

ถ่ายรูปคู่กันกับ Rx-78-1 Prototype Gundam

ถ่ายรูปหมู่เป็นที่ระลึก

ซุปเปอร์ใหญ่ และซุปเปอร์เล็ก รักนะซุปๆ

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยนะครับ
 >o< สวัสดีปีใหม่ครับ >o<

ออฟไลน์ BirddriB

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: SD Gundam Mk.II & G-Defenser [ทำสีแอร์บรัช]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 04:31:21 PM »
สวยงามมากครับผม  :iconvsign:
Bird
Phone : 081-467-5565 / Line ID : 0814675565

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
Re: SD Gundam Mk.II & G-Defenser [ทำสีแอร์บรัช]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 05:43:46 PM »
ฝีมือทำสีดีเลยครับ   ทำสีออกมาได้สวยครับ  ไล่เงาขึ้นดีครับ มีมิติ ดูเข้ม ขึงขัง สมจริง
ตัวต่อไปลองโมชิ้นใสหรืออัพดีเทลดูซิครับ รับรองเลเวลกระฉูดอีกหลายเวลเลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ lhoonlhoon

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
  • LhoonLhoon, Ikimatsu!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 09:33:21 PM »
สีดูหม่นๆ มืดๆ อ่ะครับ หรือตาผมไม่ดีไม่รู้  :icondizzy: เนื้อสีเนียนมากครับ สวยดี

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 09:52:49 PM »
ทำสีsdนี้ยอมเลยครับบังพ่นเยอะ ตัวนี้ทำไฮไลท์ด้วยสุดยอดเลย
สีเหลืองครำๆไปนิดหรือตั้งใจให้ออกมาแบบนี้หน่อ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 10:34:09 AM »
ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:

สีดูหม่นๆ มืดๆ อ่ะครับ หรือตาผมไม่ดีไม่รู้  :icondizzy: เนื้อสีเนียนมากครับ สวยดี

ขอบคุณครับ อิอิ สีมันจะหม่นๆครับ เห็นได้ชัดตอนเอามาเทียบกันกับ Super Gundam น้อย

ทำสีsdนี้ยอมเลยครับบังพ่นเยอะ ตัวนี้ทำไฮไลท์ด้วยสุดยอดเลย
สีเหลืองครำๆไปนิดหรือตั้งใจให้ออกมาแบบนี้หน่อ

ครับผม ขอบคุณครับ แบบว่าสีที่ออกครำๆลงนี้ก็ตั้งใจอยู่ครับ ตั้งใจพ่นด้วยเคลียร์ด้านเลย์แลนด์
ได้ยินมาหลายที่เลยครับว่าเคลียร์ด้านเลย์แลนด์พอพ่นแล้วจะออกเหลืองๆ ถ้านานกว่านี้อาจจะเหลืองได้กว่านี้อีก T^T
แต่อยากให้ Super Gundam ตัวที่พึ่งทำมาเหมือนกันพี่ๆน้องๆ SD กันพลาที่เคยทำสี จึงพ่นด้วยเคลียร์ด้านเลย์แลนด์ครับผม

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 02:48:07 PM »
ไฮไลท์เข้มสวยกำลังดีเลยครับ งามมากๆ

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 07:52:01 PM »
ทำสีได้ดูดีมากเลยครับ เป็นSDที่ดุขึ้น เลย อิอิ
...
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON