ผู้เขียน หัวข้อ: ลองต่อกะ SD MUSHA DOM  (อ่าน 3399 ครั้ง)

ออฟไลน์ ekra

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
ลองต่อกะ SD MUSHA DOM
« เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 09:04:27 PM »
กลับมาพบกันอีกครั้งครับคราวนี้เอาโมรุ่นเก่ามาให้ชมกันอีกครับ
กับ SD BB SENSHI Gundam No.34 SD MUSHA DOM ผลิตเมื่อปี 1989 ตัวที่ผมได้มาเป็นลอตรีโปรดัคครับ ตัวนี้เคยออกมาก่อนแล้ว ใน เบอร์ 6 แล้วก็ย้อมแมวมาเป็นเบอร์ 34ครับ

รายละเอียดหน้ากล่อง และของในกล่องครับ

แผงมีทั้งหมด 3แผง สติ๊กเกอร์ 1แผ่น สปริง 1ตัว แผงสีขาว คือแผงที่เพิ่มมาครับ

เริ่มต่อส่วนหัวครับ ขาวล้วน ครับ -*-

ส่วนแขน

ส่วนขา

ส่วนลำตัวครับ SDยุคแรกๆยังไม่มี PC ครับ  ถ้าจะประกอบต้องใส่ส่วนขาก่อน ถ้าใส่ขาทีหลังจะลำบาก

รวมชิ้นส่วน

ส่วนของอาวุธครับ ปืนสามารถยิงลูกกระสุน BB ได้

ติดอาวุธตรงส่วนด้านหลังครับ

ส่วนที่เหลือคือส่วนหัวของโดม กับฮีทเซเบอร์ครับ

แอ็คชั่นนิดหน่อยครับ

สามารถเปลี่ยนเป็นโดมได้ครับ

ข้อดี  สามารถเปลี่ยนกลับไปเป็นโดมได้
ข้อเสีย ผ่ากลางล้วน ไม่มีแผงพีซีใช้พลาดสติกล้วนทำให้จุดขยับบางส่วนหลวมง่าย

ขอบคุณที่รับชม ครับ

ได้ลูกน้องคนที่ 2 แล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2014, 01:10:53 PM โดย ekra »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: ลองต่อกะ SD MUSHA DOM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 09:46:26 AM »
อืม มันดีตรงเปลี่ยนเป็นโดมปรกติได้ด้วย  ปืนโตมาก ฮา ... :iconsmile:

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
Re: ลองต่อกะ SD MUSHA DOM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 01:12:58 PM »
อืม มันดีตรงเปลี่ยนเป็นโดมปรกติได้ด้วย  ปืนโตมาก ฮา ... :iconsmile:

สารภาพคือว่าคิดข้อดีไม่ออกครับ :iconcry: ส่วนเรื่องปืนโตเพราะจะได้ใส่กระสุน BB ได้ครับ