ผู้เขียน หัวข้อ: MG 1/100 [DABAN] FIGHTER GUNDAM BLUE FRAME SECOND REVISE  (อ่าน 7620 ครั้ง)

ออฟไลน์ ATiTAN

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
    • A-Titan-Modeler-Studio
MG 1/100 [DABAN] FIGHTER GUNDAM BLUE FRAME SECOND REVISE
« เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 08:49:57 AM »

สวัสดีสมาชิคทุกท่านครับ
งานตัวนี้ไม่มีอะไรมากครับ ค่อนข้างง่าย กาวก็น้อยจุด

แต่งานยังเก็บรายละเอียดเล็กๆไม่ค่อยดีเท่าไหร่ พอดีไม่ค่อยรอบคอบหนะครับ  :iconlol: 

Color:
 Surface - Mr. Surfacer 1200
 Metallic Blue - Mr. Color Black พ่นทับด้วย Mr.Color Super Silver  แลัวทับด้วย Mr.Color Clear Blue
 Black - Mr. Color Steel 
 Gold - Gaia Star Bright Gold 
 Orange - Mr. Color Red + Mr. Color Orange Yellow  อัตราส่วนจำไม่ได้ครับ มั่วๆไป

ปล. ภาพอาจจะไม่ชัดนะครับ ใช้มือถือถ่าย

ขอบคุณที่รับชมครับ  :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2014, 05:30:43 PM โดย ATiTAN »
รับทำสี modify model gundam คลิก

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: MG 1/100 [DABAN] FIGHTER GUNDAM BLUE FRAME SECOND REVISE
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 10:41:01 AM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ hohoemi

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
Re: MG 1/100 [DABAN] FIGHTER GUNDAM BLUE FRAME SECOND REVISE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 04:02:07 PM »
ภาพไม่ค่อยชัดเลยครับ อุส่าตั้งใจทำงาน ลองยืมกล้องหรือเซ็ตกล้องใหม่ดูครับ งานจะออกมาดูดีตามที่ตั้งใจแน่นอน

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 05:35:51 PM »
สวยมากๆเลยครับ

ขอบคุณครับ  :iconmeow:

ภาพไม่ค่อยชัดเลยครับ อุส่าตั้งใจทำงาน ลองยืมกล้องหรือเซ็ตกล้องใหม่ดูครับ งานจะออกมาดูดีตามที่ตั้งใจแน่นอน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แต่คงต้องเป็นงานหน้า เพราะตัวนี้พี่ที่รู้จักฝากทำครับ
รับทำสี modify model gundam คลิก

ออฟไลน์ KRGP

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2014, 07:30:31 PM »
 :iconlike:ชอบครับ งามเเต้ๆเด้อ  :iconwish:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 09:12:01 PM »
สวยเท่มากๆครับ

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:53:49 PM »
ตัวงานก็จัดว่าสวยนะครับ การจัดฉาก จัดแสงถ่ายรูปก็ดี

ติดแค่กล้องอย่างเดียวจริงๆ ที่ยังไม่ดีพอ...

ลองใช้กล้องจริงๆ ที่ไม่ใช่กล้องมือถือเถอะครับ
.....
คุณมาถูกทางแล้ว  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 08:58:27 PM »
ตัวงานก็จัดว่าสวยนะครับ การจัดฉาก จัดแสงถ่ายรูปก็ดี

ติดแค่กล้องอย่างเดียวจริงๆ ที่ยังไม่ดีพอ...

ลองใช้กล้องจริงๆ ที่ไม่ใช่กล้องมือถือเถอะครับ
.....
คุณมาถูกทางแล้ว  :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ขอบคุณมากครับ  ทุกคำแนะนำเลย
กำลังเก็บตังซื้ออยู่ครับ หมดไปกะของแต่งโมเยอะ จนเบยยย :iconlol: :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 10:34:37 PM »
ผมว่างานน่าจะสวยมาก แต่รูปไม่ชัดเลยมองไม่ค่อยเห็นเลยครับ  :icondizzy:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 10:57:17 AM »
สวยมากเลยครับ
สงสัยครับว่า
Metallic Blue - Mr. Color Black พ่นทับด้วย Mr.Color Super Silver  แลัวทับด้วย Mr.Color Clear Blue
พ่นตั้งสี่ชั้น มีปัญหาแน่นหรือต่อยากบ้างมั้ยครับ
atinatv

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 04:59:44 PM »
สวยมากเลยครับ
สงสัยครับว่า
พ่นตั้งสี่ชั้น มีปัญหาแน่นหรือต่อยากบ้างมั้ยครับ

การประกอบก็ไม่ยากครับ ตอนขัดพวกเดือย จุดขยับที่จะขบกันหรือเสียดสีกัน ผมขัดเผื่อไว้ครับ ประกอบเสร็จก็จะฟิตแน่นพอดีครับ