ผู้เขียน หัวข้อ: SD Unicorn banshee NTD  (อ่าน 3068 ครั้ง)

ออฟไลน์ poon1199

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
SD Unicorn banshee NTD
« เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 06:15:43 PM »
ผมออกตัวไว้ก่อนนะครับว่าผมเป็นมือใหม่ แบบ ใหม่สุดๆ

ผมเคยอยากลองทำสีโมSD ที่ผมชอบซื้อมาต่อจนถึงขนาดเก็บเงินซื้อปั้มลมและแอร์บรัชราคาถูกๆมาลองทำ แต่ด้วยฝีมือที่ไม่มีเลย สีก็ออกมาเน่าตามฝีมือ ทำเอาหมดกำลังใจ เลยเลิกต่อโมมา3ปีกว่าแล้วครับ แต่ก็ยังเข้ามาชมโม ในเวปบ่อยๆ จนช่วงปีใหม่ที่ผ่านมาได้เข้าไปเห็นSD Unicorn ในเวป เวปหนึ่ง มันสวยมาก เลยเกิดอาการคันมือขึ้นมาบวกกับกำลังใจจากศรีภรรยา เลยซื้อโมตัวนี้มาต่อ จึงอยากลองทำสีดูอีกซักครั้ง แต่เพราะปั้มลมและแอร์บรัชที่กองอยู่ในห้องเก็บของมานาน มันก็ได้พังไปตามเวลา จริงๆก็เป็นเพราะผมไม่เคยดูแลมันด้วยละครับ ดังนั้นทางสุดท้ายก็คงต้องพ่นด้วยสีกระป๋อง ถ้ามันจะเละไปบ้างเน่าไปบ้างก็ขอให้ทนๆดูเอานะครับ

ติชม แนะนำได้เต็มที่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2014, 06:42:32 PM โดย poon1199 »

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: SD Unicorn banshee NTD
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 06:27:22 PM »
รูปไม่ขึ้นครับ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:24:43 PM »
ผมชอบสีคู่นี้แฮะ มันดูดีมากเลยนะครับ ดูมีพลังบอกไม่ถูก

ผมไม่ค่อยจะชอบ SD เท่าไหร่ครับ แต่ดูตัวนี้ เท่ดีครับ กับชินันจูรูปสุดท้ายก็เท่ครับ

ประเดิม like แรกให้เลยครับ อิอิ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ zellies

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 16
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:30:15 PM »
ไม่อยากจะพูดครับ

"แหล่มไปเลย !!" ผมก็สีป๋องเหมือนกัน :)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 08:34:02 AM »
ทำสีสวยดีครับ ดูสีตัดกันสดใสสุดๆ
งานสวยมากๆเลยครับ ถ้าตัดเส้นโมอีกซักนิดจะสวยขึ้นอีกครับผม
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile: