ผู้เขียน หัวข้อ: Apeking Review : " Kshtriya + Rx-0 Unicorn( Destroy) " กษัตริยา และ ยูนิคอร์น SD Gundam mini Figure ความเท่เบาๆจาก 7-11 :D คิดถึงกันดั้ม 7.11 สิ --....--  (อ่าน 9162 ครั้ง)

ออฟไลน์ earthapeking

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
 :iconvsign:

ไปเจอ ที่7.11 มา เลย จัดมาสะหน่อย เห็นเท่ๆ น่ารักดี

1 เซ็ทมี 5 ตัว   

ณ ตอนนี้ มี2ตัวคือ

Kshtriya และ  Unicorn( Destroy)     ราคากล่อง 129 บาท    :iconpale:

เริ่มๆเลยกันครับไม่มีอะไรมาก

ภาพกล่อง หาซื้อได้ตาม 7.11 ใกล้บ้านส่วนใหญ่ :D

ข้างกล่องจะมีเครื่องหมายว่าคุณซื้อตัวไหนไป  ส่วนเลขหนึ่งข้างหน้าบอกว่าเป็น Set ที่หนึ่ง

แกะๆ ออกมา Kshtriya  ภายในกล่องมีคือใบๆ โฆษณา เซ็ท 2 และ การประกอบเบื้องต้น

ซึ่งจะมีฐานกับ ฉากหลังมากให้ด้วยแต่ผมลืมไว้ออฟฟิศ เดี่ยว 3 ตัวที่เหลือจะถ่ายมาให้ครบ   :iconsmile: :iconsmile:

เสร็จ 1 ตัว ลืมถ่ายการประกอบแขน แต่ง่ายๆ แค่ล็อคสองตัวประกบกัน เด็กอนุบาลยังดูออก ฮาๆๆ   :iconvsign:

และต่อมาชิ้นส่วนของ Unicorn
ตามที่บอกด้านบน คุณจะเห็นชิ้นเล็กๆ กลมๆ+ เดือยข้อต่อ   นั้นหละ มีแค่นั้นสำคัญสุด  555+   :iconmeow: :iconmeow:

เสร็จแล้วว เท่ใช่ย่อย

รูปรวม 2 ตัว

สรุปๆ ว่า  ก็โอเคน่ะครับ สีไม่ลงทุนสักเท่าปาดๆส่วนสำคัญมาให้แค่นั้นหละ ถึงจะแพงไปหน่อยใจจริงอยากให้ แค่ 100 บาทก็พอ  :iconcry: :iconcry: :iconcry:

3 ตัวที่เหลือเดี่ยวตามมา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 08:45:43 PM โดย earthapeking »

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
เอ้ยๆๆๆว่าไม่ได้นะครับ เท่อยู่ๆ 55+
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ TKvaniLLa

• Like: -79
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่รักกันดั้ม
ของผมเก็บครบละครับบบ รอซีรี่2 :iconwink: :iconwink:
My Gyndam Gallery

ออฟไลน์ ibachay

• *
  • Like: -1
วันนี้เจอมาเหมือนกันครับ ตัวซากุแดง......เสียดายถ้าเป็นW0custom คงจัดไปแล้ว  :iconmeow:

ออฟไลน์ Pooky

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
ปกติพวกนี้กาชาปอง99บาท ทั้งSetมีแถมฐานตัวเดียวตั้งแต่ลองหมุนมายังไม่เคยได้ฐาน :iconcryjoy:

129บาทนี่ถ้าได้ตัวพี่บึ้มแบบEx-SหรือKshtriyaผมว่าคุ้มนะ

• *
 คุ้มคับ Ex-s , Kshtriya  สองตัวนี้ ไอเทมเต็ม ฮาๆๆ

ออฟไลน์ hillmaker

• *
  • Like: 1
ขาด EX-sen ตัวเดียวจวนจะครบแล้ว

ออฟไลน์ CHARDOY

• **
  • Like: 7
น่าสนใจมากๆ ดูดีมากเลยครับ ต้องไปหาซื้อมั่งละ

ออฟไลน์ KRGP

• **
  • Like: 0
ผมก็มี เจ้าสี่ปีกนะ แต่ทำแขนหายข้างนึงงะ  :iconcry: (อ้าว ถ้างั้นผมก็อ่อนกว่าเด็กอนุบาลสิ  :iconangry:)

ออฟไลน์ Zoneend

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 4
เมื่อเช้าก็ได้น 01 มาตัวแกะดูข้างใน เห็นมี โปชัวร์ แนะนำ Set 2 มี OO ขวัญตาด้วย ฮิ้ว ๆๆๆๆ

ออฟไลน์ lunaticchoc

• *
  • Like: 2
พอไปแต่งแต้มนิดๆหน่อยๆมันจะดูดีขึ้นมากเลยครับ :)
อันนี้ของผม
ต่อดิบ ตัดเส้น เพ้นมาร์คเกอร์

ออฟไลน์ ap_pancake

• Like: -9
จาก กาชาปองตัวล่ะ99 แบบสุ่ม มาเป็นแบบกล่องเลือกตัวได้+ฐาน ราคา129 ถือว่าคุ้มอยู่ สำหรับคนมี่หาตัวหยอดออกมาซ้ำ

ออฟไลน์ soranibrahim

เห็นรีวิว เลยไปส่องเซเว่นแถวบ้านมั่ง
ได้มาครบละ แต่ต้องเดิน 3-4 ร้านทั้งหมดแถวบ้านเลย
งานน่ารักดีมั่กๆ
..แต่ฉากหลังไม่รู้มีกี่แบบ ได้มาแค่ 2 แบบเอง
เป็นรูปอวกาศแต่ไม่เหมือนในใบโฆษณาที่ให้มา
และก้อรูปที่คล้ายพระอาทิตย์สีส้มๆ

มองๆดูละก้อคุ้น ชุดนี้ก็คือ gashapon gundam next นี่เอง
แต่แถมฐานกะฉากมาให้ด้วย + ไม่ต้องลุ้น
แต่ gashapon ออกมาหลาย set แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 04:20:42 PM โดย soranibrahim »

ออฟไลน์ freeze13

• *
  • Like: 6
สาขาแถวบ้านไม่มีเลยครับ มีแต่แซคกับ78

• *
ผมก็เดิน 4-5 สาขากว่าจะครบ  พวกบ้ากันพลานี้ก็ พยายามหากันเนอะ ฮาๆๆๆๆ

สั่งเขาได้ครับ 1-2 วันของมา

ออฟไลน์ pbass

• *
ไล่หา Zaku II กับ Kshtriya อยู่ครับ แต่ตัว Ex-S ผมดันได้แขนขวามาสองข้าง (แขนซ้ายไม่มียังดีไหล่ยังแยกซ้าย-ขวามาให้) ปวดตับเป็นยิ่งนัก  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:41:07 AM โดย pbass »