ผู้เขียน หัวข้อ: [Review]เมือมือข้างนี้ลุกไหม้เป็นสีแดงฉาน SD GOD GUNDAM  (อ่าน 5062 ครั้ง)

ออฟไลน์ itsara2529

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
สวัสดีครับ วันนี้เอา SD รุ่นเก่าๆมา Review กันอีกแล้ว

กับGOD Gundam หุ่นพระเอกจากภาค หุ่นนักสู้สะท้านปัตฐพี G GUNDAM
ภาคนี้แฟนๆหลายคนไม่ชอบบอกว่ามันไม่ใช่กันดั้ม แต่ผมชอบนะครับผมว่าภาคนี้ก็สนุกดีในอารมของ(Super Robot :iconvsign:)

ยิ่งหลังจากพระเองได้ GOD GUNDAM มาฉากต่อสู้ดูจะตั้งใจทำมากขึ้นสนุกทุกคู่เลยครับ

พล่ามนอกเรื่องมาเยอะแล้วมาดูตัวโมกันดีกว่า

หน้ากล่องหล่อดีครับ

แกะออกมาดู

ถึงจะเป็น SD แต่ดีเทลก็ดีอยู่ครับระดับ HG ได้เลย

ให้มือมาใส่หมดเลยไว้แอคชั่นท่า Godฟิงเกอร์  แต่ถ้าจะทำมือธรรมดาก็เอาไปทำสีกันเอง
แถมไม่มีแบบกำหมัดด้วย หุนนักสู้ที่ตั้งท่าต่อยหมัดไม่ได้ :iconpunch:

ขั้นตอนการต่อขอข้ามนะครับง่ายๆอยู่แล้ว SD

ตัวนี้ช่วงขาจะยึดผ่านกระโปรงข้าง ไม่ได้ยึดเข้ากับตัวกระโปรงโดยตรง

หัวไหล่ยึดด้วยบอลจ้อย ซึ่งผมว่ามันทำให้ขยับแขนยากมาก

เสร็จแล้วครับแยกส่วนCore คนขับออกมาได้ ซึ่งในเรื่องก็ไม่เห็นมาฉากที่แยกออกจากตัวหุ่นเลย

แอคชั่นหน่อย

Hyper Mode การเปิดหน้าอกใช้การเปลี่ยนชิ้นส่วนเอานะครับ

God finger อันนี้ท่าบังคับต้องถ่ายครับ

สามารถยกขาถีบได้เลยทีเดียว

ลากันไปด้วยรูปนี้ละกันครับ

ข้อดี
1.แยกสีมาข้อนข้างโอเคมากครับสำหรับ SD
2.มีชิ้นใสมาให้เปลี่ยนหลายอัน
3.การเคลื่อนไหวช่วงขาทำได้เยอะกว่า SD ตัวอื่นเยอะครับ

ข้อเสีย
1.มือมีแต่แบบใสอละไม่มีกำหมัดทั้งที่เป็นหุ่นนักสู้ 
2.หัวไหล่ขยับได้จำกัดมากๆกางแขนแทบไม่ได้เลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 02:18:08 PM โดย itsara2529 »

ออฟไลน์ mm3

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 32
Re: [Review]เมือมือข้างนี้ลุกไหม้เป็นสีแดงฉาน SD GOG GUNDAM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 10:23:30 AM »
อ่านหัวข้อผ่านๆ นึกว่าเอาก๊อกมาทำเล็บไฟ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: [Review]เมือมือข้างนี้ลุกไหม้เป็นสีแดงฉาน SD GOG GUNDAM
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 12:52:06 PM »
ตัวนี้จุดขยับดีมากๆ ผมชอบๆ

ออฟไลน์ itsara2529

• *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 02:19:57 PM »
อ่านหัวข้อผ่านๆ นึกว่าเอาก๊อกมาทำเล็บไฟ

อ่าผมเบอเองครับแก้ไขเรียบร้อยครับ :iconshy2:

หรือจะเอา ก๊อกมาทำเล็บไฟ ดูจริงๆดีน่าสนุกดี

ออฟไลน์ princekun

• *
  • Like: 8
    • Facebook
Re: [Review]เมือมือข้างนี้ลุกไหม้เป็นสีแดงฉาน SD GOD GUNDAM
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:34:13 PM »
ถ้าจำไม่ผิด มือนี่ขนาดพอๆกับมือของ MG GOD GUNDAM ครับ น่าจะเปลี่ยนกันได้

เรียกง่ายๆว่าหลอกให้ซื้อของใหญ่อีกตัว  :iconcry: