ผู้เขียน หัวข้อ: HGAW 1/44 Gundam DoubleX[งานพูกัน]  (อ่าน 4060 ครั้ง)

ออฟไลน์ itsara2529

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
HGAW 1/44 Gundam DoubleX[งานพูกัน]
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:04:32 AM »
สวัสดีครับ DX ตัวนี้เป็นงานทำสีพูกัน1/144ตัวแลกของผมครับ ปกติทำแต่SD

สีที่ใช้
แดง-gaia003 bright red
เหลือง-gaia025 orenge yellow
ขาว-gaia071 neutral gray I
ดำอมน้ำเงิน-ผสมgaia002+024 (pureBlack+CobaltBlue)
ทองเป็นสีสเปรสีทองของ bosny Gold Effeck

ตัดเส้นหลังทำสีด้วย GundamMarkerสูตน้ำ และปากกาซากุระ
จบด้วยเครียด้านครับ

ก็ประมาณนี้ครับท่านไดมีคอมเม้นมาจะเป็นพระคุณย่างสูงครับ ยิ่งเป็รคำแนะนำว่าควรแก้ไขตรงไหนบ้างจะดีมากครับ
ฝีมือยังไม่ดีกำลังฝึกวิชาครับ กะงานน่าทำ 1/144  GodGundam อีกตัวแล้วจะขยังไปทำ MG แล้วครับ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: HGAW 1/44 Gundam DoubleX[งานพูกัน]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:06:25 AM »
สีสวยเรียบเนียนจริงๆเลยครับ แหล่มเลยครับ ปกติทาพู่กันมันจะเลอะๆขอบระหว่างสองสีที่ตัดกัน แต่อันนี้เป๊ะมากเลย
ไม่ทราบว่า ทา-แห้ง กี่รอบครับเนี่ย
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: HGAW 1/44 Gundam DoubleX[งานพูกัน]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:30:21 AM »
ออกมาดูเรียบร้อยไม่เลอะ ถือว่าดีครับ
ถ้าติดดีคอยเพิ่มจะดูสวยเพิ่มขึ้นไปอีก

ออฟไลน์ itsara2529

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 24
  • ใช้พูกันเพราะอยู่หอพัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:39:40 AM »
สีสวยเรียบเนียนจริงๆเลยครับ แหล่มเลยครับ ปกติทาพู่กันมันจะเลอะๆขอบระหว่างสองสีที่ตัดกัน แต่อันนี้เป๊ะมากเลย
ไม่ทราบว่า ทา-แห้ง กี่รอบครับเนี่ย

ทาแห้งสองรอบครับ สีตัดกันได้พู่กันขนพลาสติกของเฟเบอคาสเทลช่วยไดดีอยู่ครับ

แต่จริงๆสีไม่ได้เรียบมากนะครับแต่พอพ่นเครียด้านแล้วมันดูเรียบขึ้น รอยสีที่ไม่เสมอกันนี่ดูหายไปเยอะเลยครับ