ผู้เขียน หัวข้อ: [HG Age] BMS-005 G-Xiphos Black Vanguard  (อ่าน 2997 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
[HG Age] BMS-005 G-Xiphos Black Vanguard
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 03:33:13 PM »

ตัวนี้เป็นตัวที่  ใน Project「AGE x Crossbone」ครับ
เริ่มมาจาก Age2 Dark Hound ที่เคยทำสีไว้ แล้วไปเห็นตัวอื่นๆในกองทัพโจรสลัด
เลยอยากทำสีให้เข้ากับ Crossbone อีก
แต่ว่าระหว่างหาข้อมูลก็พบว่าสี Vanguard ปกติมันจืดมาก
แต่ไปเจอ XM-01 Den'an Zon กับ XM-02 Den'an Gei ในสี Black Vanguard แล้วถูกใจ
เลยตัดสินใจทำสีตามสี Black Vanguard ตามที่เห็นครับ
ในตัวนี้จะใช้สีของ XM-02 Den'an Gei
สีที่ใช้ ผสมมั่วครับ ยืนพื้นคือ ดำไกอา สีอื่นคือลองปรับไปเรื่อยๆครับ

มาดูรอบๆตัวครับ

อาวุธของตัวนี้ก็มีดาบ

กับปืนติดตะขอ DODS buster H (mounts hook) ซึ่งเปลี่ยนกับมือซ้ายได้

ส่วนที่แพ็คหลังมีไอพ่นทั้งภายนอกและภายใน
ภายนอกสามารถเปิดปิดได้

ดู Detail และ Action กันครับ

อันนี้คือรูปแบบที่ส่งไปในงานประกวดปลายปีที่แล้วครับ

อ้างอิงคู่สีจาก 2 ตัวนี้ครับ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: [HG Age] BMS-005 G-Xiphos Black Vanguard
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 03:41:44 PM »
เป็นทีมเท่ห์มาก ว่าแต่ SNRI เป็นผู้ผลิต Gไซฟอสงั้นรึเนี่ย (ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
Re: [HG Age] BMS-005 G-Xiphos Black Vanguard
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 08:08:01 PM »
สวยครับสีทึมๆลึกลับดี

ปล.ตามหามานานละตัวนี้ของหมดตลอดชอบสุดในซีรีย์เอจละ

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 01:42:02 PM »
สวยมากเลยครับ ชอบรูปรวมหมู่ 3 ตัวครับเท่ดี