ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW MG 1/35 INGRAM1 จาก Patlabor (โปรโมทก่อนหนังฉายซะหน่อย อิอิ)  (อ่าน 7353 ครั้ง)

ออฟไลน์ guyverI

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
ตัวอย่างหนังจ้ะ
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=3aoi3XDyA3E[/youtube]

[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=fUXqVFNYwHs&feature=youtu.be[/youtube]

มาดูรีวิวกันเล้ยยย

กล่อง

แผง+ใบต่อ

น็อตต่างๆ

แขนจะมือมาให้3แบบ แบบถือปืน(อันนี้จะคล้ายๆมือwing gundam EW) แบบแบมือ แบบจับอาวุธ

แขนขวาจะมีกลไกให้ยืดแขนไว้หยิบปืนในช่องเก็บที่ขาขวาได้ ส่วนแขนซ้ายเหมือนกันเลยแต่ยืดไม่ได้+ไว้ติดโล่(ลืมถ่าย55)

ขา ขาขวามีกลไกให้เก็บปืนได้

ส่วนล่าง

cockpit

ลำตัว

อาวุธ(ปืน,กระบองแบบยืดกับหด แบบหดไว้ใส่หลังโล่ได้) โล่

หัวไหล่

หัว

เสร็จสมบูรณ์
ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ด้านข้าง

ยืดมือเอาปืนสักหน่อย

จุดขยับนะครับ
หัว-บิดซ้ายขวาได้เล็กน้อย
ไหล่-หมุนได้รอบทิศ
แขน-พับงอได้ประมาณ 90 องศา
มือ-บิดได้รอบทิศ
cockpit-เปิดปิดได้
ลำตัว-บิดซ้ายขวาได้นิดหน่อย
ต้นขา-ถ่างขาออกจากแกนกลางได้เล็กน้อย บิดมาข้างหน้าได้ประมาณ 45 องศา ข้างหลังก็เช่นกัน
ข้อพับขา-งอได้เกือบ 90 องศา
เท้า-โยกขึ้นลงได้เล็กน้อย
ส่วนสูงของหุ่น(รวมเสาอากาศ) ประมาณ23 เซนติเมตร

actionเล็กน้อย

จำนวนแผงไม่มากมายครับ สิบกว่าแผง หลักๆก็สีขาวซะเยอะ(แน่ล่ะก็หุ่นมันสีขาวเป็นหลักนี่)ตัวอาวุธก็สีขาวหมด ต้องทำสีเอง ยกเว้นปืนเป็นสีดำ
ส่วนตัวชิ้นใสก็ใสหมดไม่มีสีมาให้(ยกเว้นชิ้นใสสีแดงที่หัวไหล่)ไม่มีสติ๊กเกอสีมาให้ด้วย(เฉพาะส่วนตากับเซนเซอร์ตรงหัวไม่มี) แต่ถ้าอยากสวยแนะนำทาสีเคลียเองดีกว่า

การประกอบส่วนตัวคิดว่าบางจุดยากนะ ดูคู่มือไปก็งงอะไรควรใส่ก่อนใส่หลัง ข้อควรระวัง!!! เวลาใส่น็อตดูให้ดีๆอย่าให้ผิดแบบ

การขยับจัดท่าทางรู้สึกแน่นหนาดีมาก ไม่มีหลวมเลย(ส่วนใหญ๋ตรงข้อต่อที่ขยับบ่อยๆมันจะให้ขันน็อตน่ะนะ) แต่ไม่รู้ว่านานๆไปจะหลวมไหมนะ

หลังต่อเสร็จชิ้นส่วน pc เหลือเยอะมากมาย ไม่รู้ทำไมให้มาเยอะแยะ มีหลายอันที่ไม่ต้องใช้
นอกจากนี้การประกอบมีส่วนให้เลือกเอาว่าจะต่อแบบไหนด้วย ที่หัวจะแป็นแบบที่ปิดตาไว้เพิ่มวามแม่นมั้ง? กับที่บ่าจะเป็นชิ้นไฟกลมๆสีแดง ตามรูปเลย

รีวิวตัวอื่นๆตามเพจนี้เลยจ้า >>> https://www.facebook.com/pages/Homely-review-plamo-and-toys/371931812937178?ref=notif&notif_t=page_new_likes

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: REVIEW MG 1/35 INGRAM1 จาก Patlabor (โปรโมทก่อนหนังฉายซะหน่อย อิอิ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:19:54 PM »
โหเท่มากเลยครับ ไม่นึกว่าจะมีโมออกมาก่อนด้วย ขนาดคงจะพอๆกับ MG (ใหญ่กว่านิดนึง)ใช่ไหมครับ
เท่มากๆครับ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

• **
Re: REVIEW MG 1/35 INGRAM1 จาก Patlabor (โปรโมทก่อนหนังฉายซะหน่อย อิอิ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:47:01 PM »
โหเท่มากเลยครับ ไม่นึกว่าจะมีโมออกมาก่อนด้วย ขนาดคงจะพอๆกับ MG (ใหญ่กว่านิดนึง)ใช่ไหมครับ
เท่มากๆครับ

555 โมมันออกมานานละครับ สิบกว่าปีได้ ผมเห็นหนังมันจะฉายนี่ล่ะ เลยไปควักจากไหดองออกมาต่อครับ^^

ออฟไลน์ polonium

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 10:51:52 PM »
อันนั้นมันแผ่นเกราะป้องกันเลนส์ตาครับ ใช้ตอนตะลุมบอน ว่าแต่ท่านเพนต์คนขับยังไงครับผม

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:05:00 PM »
อันนั้นมันแผ่นเกราะป้องกันเลนส์ตาครับ ใช้ตอนตะลุมบอน ว่าแต่ท่านเพนต์คนขับยังไงครับผม

อ่อขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ นานหลายปีจำไม่ได้ละ อิอิ ใช้สีAcrylicครับผม กับ พู่กัน เบอร์ 0

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 11:09:15 PM »
เท่มากๆครับ

555 โมมันออกมานานละครับ สิบกว่าปีได้ ผมเห็นหนังมันจะฉายนี่ล่ะ เลยไปควักจากไหดองออกมาต่อครับ^^

หว่ายย  :iconnasty: นานแล้วเหรอครับเนี่ย ฮ่าๆ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 03:37:52 AM »
สวยดีครับ ตัวนี้  :icongift: ขอบคุณที่ทำมาให้ดูกันครับ

ออฟไลน์ dradongenesis

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 05:32:30 AM »
คลาสสิคมาก เป็นตัวที่หายากพอสมควรนะครับ ผมไม่ค่อยเจอมันเท่าไหร่

สัดส่วนไม่ค่อยเหมือนรีโวลเทคเท่าไหร่ สงสัยจะเพราะเก่ากว่า

แต่ดูสวยในแบบเก่าๆดีครับ :iconsmile:

http://g-dradongenesis.exteen.com  <<< บล็อคของผมเองครับ

ออฟไลน์ CROW-Gundam

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
  • ขี่ Magna ต่อ Gunpla เล่นเกมส์ Retro ..!!!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:08:17 AM »
 :iconsmile: ของผมต่อนานจนจำไม่ได้แล้วครับว่าประกอบยังไง  แต่เป็นโมที่แข็งแรงสัดส่วนสวยตัวนึงครับ

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 10:18:24 PM »
สวยดีครับ ตัวนี้  :icongift: ขอบคุณที่ทำมาให้ดูกันครับ

ขอบคุณครับ^^

คลาสสิคมาก เป็นตัวที่หายากพอสมควรนะครับ ผมไม่ค่อยเจอมันเท่าไหร่

สัดส่วนไม่ค่อยเหมือนรีโวลเทคเท่าไหร่ สงสัยจะเพราะเก่ากว่า

แต่ดูสวยในแบบเก่าๆดีครับ :iconsmile:

ใช่ครับ ตอนนี้หายากมาก ผมจะหาซื้ออีกตัว มาต่ออีกแบบไว้วางคู่กัน แต่หาไม่ได้เลยต้องเอารูปจากใบต่อมาลงให้ดูแทน55
แต่ Ingram2,3นี่ ยังพอหาได้นะครับ^^

:iconsmile: ของผมต่อนานจนจำไม่ได้แล้วครับว่าประกอบยังไง  แต่เป็นโมที่แข็งแรงสัดส่วนสวยตัวนึงครับ
ใช่เลยครับตัวนี้ผมว่าแข็งแรงมากจัดท่าก็ง่าย ชิ้นส่วนไม่หลุด อิอิ