ผู้เขียน หัวข้อ: ไป tokyo จะซื้อโมได้ที่ไหนมั่งอะคับ  (อ่าน 7287 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zeropuan

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
ไป tokyo จะซื้อโมได้ที่ไหนมั่งอะคับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2014, 11:00:43 PM »
คือว่าผมจะไป tokyo อะฮะแล้วคือว่าจะไปซื้อโมมาสักหน่อย แต่ไม่รู้เลยว่าควรซื้อที่ไหนยังไงอะคับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะก๊าบบบ :iconcry:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
Re: ไป tokyo จะซื้อโมได้ที่ไหนมั่งอะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 05:43:59 AM »
ถ้าเอาตัวทั่วๆไปก็ห้างyodoyabashiที่อาคิฮาบาระครับมีทุกรุ่นทุกเกรดที่ไม่ใช่พรีบรรลัยถ้าอยากได้ตัวพรีบรรลัยหรือพวกลิมิเตทเดินหาตามร้านอื่นๆในย่านเดียวกันครับไม่ก็ไปที่ตึกmadarakeส่วนเส้นทางก็เซิซชื่อในกูเกิลแมพดูครับ

• *
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
Re: ไป tokyo จะซื้อโมได้ที่ไหนมั่งอะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 08:53:41 PM »
ถ้าเอาตัวทั่วๆไปก็ห้างyodoyabashiที่อาคิฮาบาระครับมีทุกรุ่นทุกเกรดที่ไม่ใช่พรีบรรลัยถ้าอยากได้ตัวพรีบรรลัยหรือพวกลิมิเตทเดินหาตามร้านอื่นๆในย่านเดียวกันครับไม่ก็ไปที่ตึกmadarakeส่วนเส้นทางก็เซิซชื่อในกุเกิลแมพดูครับ

แล้วราคาจะต่ำกว่าที่ไทยเยอะมั้ยครับ กำลังชั่งใจระหว่าง pre order ที่ไทย หรือไปซื้อที่นั่นดี ไม่รู้ว่าอันไหนจะถูกกว่าอะคับ :icondizzy:

ออฟไลน์ xaxis

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 12:07:20 AM »
หลักๆ akihabara นะครับ แต่ตามห้างทั่วไปก็มีนะครับ ผมไปเดิน labi ชั้น 6 ทั้งชั้นเป็น gundam ไปเดินบางห้างก็มีตรง section hobby เท่าที่ผมไปมาราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่แล้วแต่โปรของแต่ละร้านแต่ที่ akihabara จะมีของให้เลือกเยอะกว่า

แต่ผมว่าน่าซื้อคือที่ tokyo gundam front ที่ โอไดบะ ตัว limited ที่ขายแค่ที่ที่นั่น หรือพวก หายาก limited , pre bandai  คือผมสาย mg โมธรรมดาซื้อที่ไทยแพงกว่า 2-3 ร้อยแต่ กินที่กระเป๋ามากๆ เอาไว้ใส่อย่างอื่นดีกกว่า  :iconnasty:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:25:24 PM »
หลักๆ akihabara นะครับ แต่ตามห้างทั่วไปก็มีนะครับ ผมไปเดิน labi ชั้น 6 ทั้งชั้นเป็น gundam ไปเดินบางห้างก็มีตรง section hobby เท่าที่ผมไปมาราคาไม่ต่างกันเท่าไหร่แล้วแต่โปรของแต่ละร้านแต่ที่ akihabara จะมีของให้เลือกเยอะกว่า

แต่ผมว่าน่าซื้อคือที่ tokyo gundam front ที่ โอไดบะ ตัว limited ที่ขายแค่ที่ที่นั่น หรือพวก หายาก limited , pre bandai  คือผมสาย mg โมธรรมดาซื้อที่ไทยแพงกว่า 2-3 ร้อยแต่ กินที่กระเป๋ามากๆ เอาไว้ใส่อย่างอื่นดีกกว่า  :iconnasty:

ขอบคุณนะค้าบ ผมก้กำลังคิดว่าจะไม่ซื้อที่นั่นแล้ว เอาที่ใส่ของไปใส่อย่างอื่นดีกว่า ๕๕๕ ปกกติผมเล่นแค่ RG
แล้วอย่างตัว p bandai นี่เค้าก้มีหรอคับ คือวางแผงทั่วไปเลย ไม่ต้องสั่งเหมือนทางบ้านเราช่ายมะคับ

ออฟไลน์ ap_pancake

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: -9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 06:00:02 PM »
พวกp bandai ก็มีแต่ไม่ทุกร้านนะ