ผู้เขียน หัวข้อ: เลโก้จีน  (อ่าน 3233 ครั้ง)

ออฟไลน์ EXGOD

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -2
เลโก้จีน
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 01:06:16 AM »
คือตอนนี้ผมสนใจเลโกจีนครับ พวกแบบซุปเปอร์ฮีโร่(แบทแมน ไอร่อนแมน ฯลฯ)ประมาณนี้
แบบที่เป็นตัวเล็กๆน่ะครับ ไม่ทราบว่าราคาเท่าไรและซื้อที่ไหนครับ หรือแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็ได้นะครับ
เป็นไปได้บอกพิกัดร้านในสะพานเหล็กก็ได้ครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ
ขอบคุณมากครับผม
 :iconlike: :iconlike: :iconlike: :iconlike:
ต่อง่าย สบายมือ หรือ ต่อยาก ลำบากมือ

ออฟไลน์ Boyzgundam

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
Re: เลโก้จีน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 02:19:43 PM »
ขออนุญาตแนะนำน๊ะครับ.......เราเริ่มต้นจากหัวซอยด้านตรงข้ามเมอรี่คิงส์เก่าหรือปัจจุบันคือห้างMEGA PLAZA (ซอยทางเดินยาวๆฝั่งด้านตึกภิรมย์เก่า)
ตั้งแต่หัวสะพานเดินไปจนสุดทางมีประมาณ 10 กว่าร้านที่ขายเลโก้จีน ราคายกแผงอยู่ที่กล่องละ20-25 บาทครับ มีประมาณ10กว่าแบบ ลองถามราคาดูชอบใจร้านไหนก็ซื้อร้านนั้น
ปูลิง. ร้านที่มีเลโก้กองเป็นตั้งๆเยอะๆจะขายถูกที่สุดครับ :iconvsign: