ผู้เขียน หัวข้อ: HG ORX-005 Gaplant TR-5 : 'หลายรู' เอ้ย 'hrairoo' (ละจะให้อ่านยังไงฟระ)  (อ่าน 5948 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zeropuan

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
หลังจากที่กระเป๋าแบนแฟนไล่เตะเพราะไม่มีตังไปเลี้ยงข้าวซะที
ก้ได้ไอเจ้าอ้วนนี่มา มันเปนไอเจ้าอ้วนที่ทำให้ผมอยากเล่นกันพลาเลยก็ว่าได้

ส่วนตัวชอบเพราะมันใหญ่ดี 555555
อย่าถามว่าอะไรใหญ่ เพราะพอมาเห็นอีกที "เออ มันก้ใหญ่จิงๆนั่นแหละ"  :iconjoy:
ออกทะเลทะลึ่งละ :iconmouth:

ตัวนี้ได้มาจากร้าน mewtoy สาขาใต้ดินจตุจักร เหนแว้บเดียวคว้าเลย เนื่องจากหามานานมาก หายากจริงๆ
แบงค์เทาหนึ่งใบ พร้อมเงินทอนพอเอาไว้กลับบ้านพอสมควร ถือว่าคุ้มกับการเจ้านี่ละฮะ

อยากทราบประวัตินักโทษ เชิญที่นี่ฮะ http://gundam.wikia.com/wiki/ORX-005_Gaplant_TR-5_(Hrairoo)
ไม่ได้ขี้เกียจพิมพ์นะ
เพราะผมเองก้ไม่รู้เหมือนกัน ซื้อเพราะโดนอย่างเดียว :iconmeow:

มาดูนักโทษอ้วนนี่ดีกว่า

หน้ากล่อง เก่าหงำเหงือก มีรอยนิดหน่อยตามอายุ

ข้างกล่อง

เบิกตัวนักโทษอ้วนที่สุดในปฐพี

โชว์บั้นท้าย thruster เหลืองอ๋อย

แขนขยับได้เท่านี้ จะเอาไรมากกับโมเก่า

มีแต่ปืน กับ saber สีน้ำเงินทั้งอัน (ไม่ได้ตัดจากแผงฮะ)

ขาก้ได้แค่นี้ แก่แล้วไปไหนมาไหนลำบาก (นั่นมันคน)

มีหางด้วย ๕๕๕๕๕ ม่ายจ๊าย มันคือแขนกลเอาไว้ถือปืนเวลาลุงแกถือไม่ไหวตะหาก

Hrududu II รูดูดู้ ๕๕๕๕ ชื่อแต่ละอย่างของตัวนี้ผมเรียกไม่ถูกจริงๆ
อันนี้เป็นข้างขวาที่มี booster claw ปากปลากะโห้ เวลาจะยิง beam ก้เปิดปากปลาเอา

thruster เยอะฮะ มีทุกซอกเลย
หรือว่าชื่อ หลายรู นี่มาจาก รู thruster รึป่าวหว่า :iconpale:

ประหารหัวสุนัขมาแล้ว ไม่ใช่ ๕๕
เสาหลุดง่ายมากฮะ คงต้องอุดซักหน่อย ส่วนสีดำที่ปากนั่นเป็นสติกเกอร์ สีเขียวก็ด้วย

ปืนกับเกราะมาด้วยกัน ยืดหดได้ตามอารมณ์ (อารมณ์ไหน)
สีเหลืองๆเล็กๆนั่นผมตัดจากขอบสติกเกอร์ที่เหลือจากแผงครับ เห็นมันว่างๆเลยเอามาใส่ดู

ท่อพลังงาน หัวท่อสีเงินนั่นก็มาจากแผ่นสติกเกอร์เหมือนกัน
decal สีแดงๆขาวๆนั่นมาจากไหน อย่าไปบอกพวก RG นะว่าผมไปจิ๊กพวกพี่แกมา :iconnasty:

ขึ้นแท่นประหาร base นี้แถมมาให้ครับ
base นี่หนึ่งในสาเหตุของการทำกล่องเป็นรอยด้วย บ้าจริง

เทียบไซส์นิดนึง
ใหญ่กว่า 1/144 ขนาดปกติพอควร

หมดละฮะ ขออภัยที่ไม่ได้ transform ให้ได้ดู เพราะเนื่องจากจุดขยับที่แทบขยับไม่ได้เลย รวมถึงหลายจุดที่หลุดง่าย ผมเลยไม่กล้าไปยุ่งกะลุงแกมาก

SUMMARY
เนื้องาน 7/10 : โมเก่าแล้ว เนื้อพลาสติคสู้โมใหม่ไม่ได้แน่อน
การประกอบ 7/10 : ยังมีหลายจุดที่ประกอบไม่สนิท หลุดง่ายด้วย นี่ขนาดโมแท้นะ อย่าว่าถึงโมจีนเลย
ความละเอียด 7/10 : โมเก่า ตามนั้น แต่แค่นี่ผมว่าก็เจ๋งแล้วนะ
gimmicks 5/10 : ก้ลุงแทบจะเป็นอัมพาตอยู่แล้ว นี่ยังดีนะแปลงร่างได้ ไม่งั้นสตัฟไว้เถอะ
ความเป็น original : 9/10 เป๊ะฮะ สมใจคนตามหาอย่างผมเลย ข้อนี้ยอม

ฝากตาลุงอ้วนนี่ไว้ในห้องขัง เอ้ย อ้อมใจด้วยนะก๊าบ :iconjoy:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: HG ORX-005 Gaplant TR-5 : 'หลายรู' เอ้ย 'hrairoo' (ละจะให้อ่านยังไงฟระ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 11:35:33 AM »
ผมว่าสวยใช้ได้เลยนะครับ ถึงจุดขยับจะ  :iconfreak:  ก็เถอะ
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

• *
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
Re: HG ORX-005 Gaplant TR-5 : 'หลายรู' เอ้ย 'hrairoo' (ละจะให้อ่านยังไงฟระ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2014, 12:21:01 PM »
ผมว่าสวยใช้ได้เลยนะครับ ถึงจุดขยับจะ  :iconfreak:  ก็เถอะ

ขอบคุณก๊าบ
ตอนผมจัดท่าลุงแก
จัดไปจัดมา
.
.
.
มีอยุท่าเดียว ฮือ :iconcry:

ออฟไลน์ freeze13

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2014, 10:27:03 AM »
ตัวนี้ ถ้าโมยืดคอ จะหล่อมากครับ :iconlol:

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 11:16:45 PM »
ตัวนี้ ถ้าโมยืดคอ จะหล่อมากครับ :iconlol:

เหนด้วยฮะ แต่ลุงอ้วนๆนี่ก้น่ารักดีนะ ๕๕๕๕