ผู้เขียน หัวข้อ: [เปิดกล่องแรก] SD sangokuden จูล่ง entry grade  (อ่าน 5636 ครั้ง)

ออฟไลน์ dutch6544

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
[เปิดกล่องแรก] SD sangokuden จูล่ง entry grade
« เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 03:56:23 PM »
นี่เป็นรีวิวแรกของผม ยังไงก็ช่วยฝากติชมกันหน่อยนะครับ  :iconsmile:

เริ่มกันที่หน้ากล่องกันก่อนเลย

ขนาดกล่องเท่า SD ทั่วไปครับ

เปิดกล่องแล้ว...เเต่น..เเต๊น!!!!

การบรรจุ...พอรับได้  :iconfreak:

แผง ทั้งหมด 4 แผง ดีคอล 1 แผ่น

ใบต่อด้านนอก  :iconpale: ใช้พื้นที่เป็นประโยชน์มาก

ว่าด้วยการประกอบมั่ง...
ม้า  :iconcryout:

ต่อเป็นตัวด้วยความเร็วสูง (แน่ล่ะ)

ตัว
หัวหมุนไม่ได้นะครับ แถมสีมันยัง... :iconfreak:

เย้!! เป็นตัวแล้ว  :iconcryjoy:
ตัวหุ่นสูงประมาณ 8 cm
ม้าสูงประมาณ 6.5 cm

ติดสติ๊กเกอร์  :iconlol:

แต๊นนนน!!!!

หน้าตรง!

ด้านข้าง...
สีสันสวยงาม  :iconfreak:

ด้านหลัง!!!!  :icondisapp:

Action!!!

ขี่ม้าแอคชั่น!!!

เป็นความสามารถพิเศษเฉพาะตัว ห้ามลอกเลียนแบบ  :iconhihi:

โดยสรุป
การประกอบ : 10/10 ครับ เป็นเต้ารับ 6 เหลี่ยม การประกอบจึงไม่มีปัญหาครับ
การแยกสี : 5/10 ครับ entry grade นี่นา คิดซะว่าซื้อมาฝึกบังพ่นละกันครับ โดยเฉพาะม้านี่มันช่าง...
จุดขยับ : 4/10 ครับ ขยับได้แค่แขนกับเท้า  :iconfreak:
ราคา : 10/10 ครับ หาได้ตามร้านสะดวกซื่อทั่วไปครับ ประมาณ 9x บาทครับ
สติ๊กเกอร์ : 8/10 ครับ ติดแล้วดูสวยขึ้นมาในทันทีเลยครับ สุดยอดจริงๆ amazing bandai
เหมาะกับมือใหม่ : 10/10 เอาไปเลยครับ ไว้ฝึกทำสีก็ได้ ดีจริงๆเลย  :iconlol:

สำหรับวันนี้ขอลาไปก่อนนะคร้าบบ ไว้เจอกันใหม่นะครับบ  :iconsmile:

ขอปิดท้ายด้วยภาพน่ารักๆครับ สวัสดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2014, 08:42:21 PM โดย dutch6544 »
DUTCH6544

ออฟไลน์ drink

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -1
Re: [เปิดกล่องแรก] SD sangokuden จูล่ง entry grade
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2014, 09:51:09 PM »
ม้า  :icondisapp:      งี้สิผ่ากลางของจริง 5555
เหมาะเป็นตัวลองมืออย่างยิ่ง

ออฟไลน์ Zeropuan

• *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
Re: [เปิดกล่องแรก] SD sangokuden จูล่ง entry grade
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 08:36:26 PM »
ผ่าม้าได้โหดมากลุง ๕๕๕๕
ขอบคุณที่มารีวิวให้ได้ดูกันนะค้าบ :icongift:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ KRGP

• **
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 07:42:30 PM »
บ่บ้านผมมีแต่เล่าปี่ตัวละ99 เปิดกล่องดีใจดีกว่าทึคิดไว้แต่พอต่อก็พอใช้ได้แต่พองอผมไปมาหัก  :icondisapp: แต้่ขี้เกียจซ่อม  :iconnasty:

ออฟไลน์ dutch6544

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 08:43:16 PM »
บ่บ้านผมมีแต่เล่าปี่ตัวละ99 เปิดกล่องดีใจดีกว่าทึคิดไว้แต่พอต่อก็พอใช้ได้แต่พองอผมไปมาหัก  :icondisapp: แต้่ขี้เกียจซ่อม  :iconnasty:
หาเล่าปี่อยู่เหมือนกันครับ แต่สาขาที่บ้านดันมีแต่โจโฉกับขงเบ้ง ใกล้หมดแล้ว เลยเอาโจโฉดีกว่า สีสันฉูดฉาดดีฮะ :iconlol:
DUTCH6544

ออฟไลน์ barss

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 09:08:09 PM »
น่าสน ตัวเท่า sd สามก๊กเลยปะคับเนี่ย อยากเอามาลองพ่นบัง

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 10:29:00 PM »
มันยังมีอยู่อีกหรือนี่!!  :iconsweat:
เห็นขายไม่น่าจะต่ำกว่า 3-4 ปีละนะเนี่ย
.. ของแท้ก็ดีอยู่หรอก แต่คิดว่าขายแพงไปมาก
ตอนออกใหม่ๆ รู้สึกขายที่สองร้อยกว่าบาทเลยนะ
ส่วนตัวว่าซื้อของจีนบางยี่ห้อที่คมๆหน่อยมาเล่นจะคุ้มกว่า
เพราะยังไงทำสีมันก็ต้องบังพ่นอยู่แล้วตระกูลสามก๊ก

ออฟไลน์ najabangaras

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 10:00:28 AM »
ผมก็หลงซื้่อมา 1 ตัว จูล่งเหมือนกัน นึกว่าตัวจะใหญ่

ออฟไลน์ KRGP

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 12, 2014, 08:28:04 PM »
หาเล่าปี่อยู่เหมือนกันครับ แต่สาขาที่บ้านดันมีแต่โจโฉกับขงเบ้ง ใกล้หมดแล้ว เลยเอาโจโฉดีกว่า สีสันฉูดฉาดดีฮะ :iconlol:
อ่าผมอยากได้โจโฉอะ  :iconcry: ไม่ชอบเล่าปี่เล่าปี่มันไม่เท่  :iconcryout: (แล้วจะซื้อมาทำไมละ  :iconsweat:)