ผู้เขียน หัวข้อ: LBX-VECTOR BACI ver.  (อ่าน 3591 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigboy

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 20
LBX-VECTOR BACI ver.
« เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 09:46:13 PM »
สวัสดีครับผม  โมตัวแรกเสร็จแล้วจ้า  ทำๆ หยุดๆ  ก็เสร็จจนได้  นายแบบเป็นหุ่นจาก LBX ชื่อนาย VECTOR อิมเมจเดิมออกโทนมืดมน  เลยเปลี่ยนให้เป็นบาคิ ver. ซะ  ค่อยดูทะมัดทะแมง  ขั้นตอนการทำก็อุด ขัดธรรมดา  รองพื้น  สีจริง  ตบท้ายเคลียร์กึ่งมันกึ่งด้าน  สีใช้กันเซ่ทั้งหมด  มีถลอกบ้างเพราะนึกว่าอัดเคลียร์หนาๆแล้วจะไม่ถลอก  :iconcry:  ดูรูป

ปิดท้ายด้วย light tent คนยาก ลงทุนประมาณ 500   :iconwink: ภาพอาจไม่ค่อยชัด เพราะใช้กล้องมือถือ  มีตังค่อยสอย  ผิดพลาดหลายจุด  จะจำเป็นบทเรียน  ตอนนี้เริ่มทำตัวที่ 2 แล้ว  ขอบคุณที่แวะชม จุ๊ฟๆ  :iconlike:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
Re: LBX-VECTOR BACI ver.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 12:01:14 AM »
สีสวยดูเท่มากครับ ภาพคมชัดมากมาย

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 11:59:21 AM »
โมตัวแรกจริงเหรอครับ?
สวจมากมาก
ลองตัดเส้นเพิ่มดูสิครับ แล้วจะติดใจ
atinatv

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 12:14:30 PM »
โมตัวแรกจริงเหรอครับ?
สวจมากมาก
ลองตัดเส้นเพิ่มดูสิครับ แล้วจะติดใจ
เป็นตัวที่ 2 แล้วครับ แต่เป็นตัวแรกที่ทำเสร็จ  เพราะตัวแรกสุด แม่บ้านแสนรู้กวาดชิ้นส่วนหายไปเกือบครึ่ง  :iconcry:  ส่วนเรื่องตัดเส้น เดินลาย ไว้จะลองทำดูนะครับ   พอดีเป็นโรคมือสั่น  ทำงานละเอียดๆ ปราณีตไม่ค่อยได้  แค่ใช้พู่กันแต้มสีจุดเล็กๆ ยังเหนื่อยเลยครับผม :iconcryout:

สนใจเข้าร่วมกลุ่มไลน์กันพลา แอดไอดีนี้เลยจ้า bigboy123qaz

ออฟไลน์ dutch6544

• Verified User
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 08:54:25 PM »
สวยมากๆเลยฮะ คู่สีดูเข้ากันดีครับ สีเรียบเนียนดีด้วยฮะ สุดยอดมากๆเลยฮะ  :iconlike:
DUTCH6544

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2014, 10:42:17 PM »
สวยมากๆเลยฮะ คู่สีดูเข้ากันดีครับ สีเรียบเนียนดีด้วยฮะ สุดยอดมากๆเลยฮะ  :iconlike:
สีหุ่นเลียนแบบตัวนี้มาครับ     มีมอนอีกหลายตัวที่มีสีสันสวยงาม  อิอิ  คราวหน้าจะเลียนแบบมอนตัวไหนดีน้อ  :iconfreak:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 03:31:39 PM »
โทนสีสวยมากๆเลยครับ ชอบสีแนวนี้ดูเย็นตาดีครับผม

:iconjoy: :iconjoy: :iconjoy: