ผู้เขียน หัวข้อ: Astray DOUBLE Frame! Red Frame & Sengoku Astray MG 1/100  (อ่าน 4296 ครั้ง)

ออฟไลน์ mesollos

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 15
Astray DOUBLE Frame! Red Frame & Sengoku Astray MG 1/100
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 03:20:14 AM »
น้องใหม่พึ่งหัดต่อ หัดทำสีครับ ตอนแรกไม่กล้าทำเลยกลัวเละ (ทำตัวแรกก็เละจริงๆด้วย)

ได้แรงบันดาลใจมาจากคุณ atomicfaster จากกระทู้นี้ครับ http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=24306.0

ตัว Red Frame ใช้สี leyland กับ Gunze ครับ

รองพื้น Leyland R2000
สีแดง Leyland L-42
สีดำด้าน Leyland F-14
สีขาว Leyland L-01
สีทอง Gunze no.9
สีเงิน Gunze no.8
เคลียด้าน Leyland F-76

ส่วน Sengoku  ใช้เฉพาะสีเงินกับสีทอง Gunze แล้วลงเคลียด้าน Mr.SuperClear ครับ หลังจากตัวแรกออกมาแปลกๆเลยไม่กล้าพ่นสีต่อเลย

ภาพถ่ายตอนเย็นๆแสงส้มๆ ปรับความสว่างนิดหน่อยครับ ใช้เลนส์มาโครถ่ายครับผม

Red Frame

Sengoku Astray

ย้ายมาถ่ายบนโต๊ะบ้าง~

Double Frame!

ออฟไลน์ Dutch00

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 22
Re: Astray DOUBLE Frame! Red Frame & Sengoku Astray MG 1/100
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 11:50:42 PM »
สวยครับๆ สองตัว 4 ดาบเลย :iconlol:
อึดทำจริงๆ เลยครับ ทำทีเดียว 2 ตัวเลย :iconlike: