ผู้เขียน หัวข้อ: [RG] Destiny Gundam, จงฟันฟ่า ชะตา กรรมนั่นไป ซะ !!  (อ่าน 4206 ครั้ง)

ออฟไลน์ nase

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
[RG] Destiny Gundam, จงฟันฟ่า ชะตา กรรมนั่นไป ซะ !!
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 10:13:37 PM »
สวัดีครับ ลองทำสี RG อีกตัวดู ก็ยังสุดยอดเหมือนเดิม สำหรับ Destiny ลองๆดูกันยาวๆเลย
การทำงานไม่มีอะไรมากครับ ขัดเพิ่มจุดให้แน่นขึ้นแล้ว ตัดเส้นติด ดีคอลธรรมดาๆครับ

[youtube]CyfZRmYBQ2s[/youtube]

หน้าตรง

Action ยาวๆเลย

หน้าตัวร้ายได้ใจจริงๆ

จบแล้วครับเป็นอีกตัวที่ประทับใจ ดี ปัญหาไม่ค่อยมีนะคัวนี้ ผมว่าเป็นอีกตัวที่แข็งแรงเล่นได้มันมือดีครับ

สูตรสี

ขาว - ขาวไกอา + เทา ปรับตามความเหมาะสม
น้ำเงิน - Cobalt blue+ white + red(นิดเดียว)
ดำ - มิดไนท์บลู
เหลือง - yellow + ส้ม
แดง - Red+white

ส่วนรายละเอียดผมจำไม่ค่อยได้แล้วครับ  :iconcry:

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
Re: [RG] Destiny Gundam, จงฟันฟ่า ชะตา กรรมนั่นไป ซะ !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 08:51:51 PM »
สีสวยเนียนเนี๊ยบมากครับ เหลืองสดดี

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: [RG] Destiny Gundam, จงฟันฟ่า ชะตา กรรมนั่นไป ซะ !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 04:02:12 PM »
สวยครับสวย
ชอบมากๆเลย
ชักอยากลางมั้งแล้ว RG
atinatv