ผู้เขียน หัวข้อ: gundam reborn custom black  (อ่าน 4050 ครั้ง)

ออฟไลน์ jamesagi

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
gundam reborn custom black
« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2014, 10:11:15 PM »
สวัสดีพี่ๆน้องๆทุกท่านครับ วันนี้ผมนำผลงานมาขอคำแนะนำครับ  :iconsmile:

ซึ่งผลงานที่ทำเป็น 1/144 gundam reborn ทำสีกระป๋องสีดำ โมอีกนิดหน่อย

ลองติหรือให้คำแนะนำได้เลยครับ ทำสีเป็นตัวแรก

รูปนี้เป็นรูปต้นแบบที่จะลองทำสีตามดูครับ เสิร์ชหาเอาจาก google

หน้าตรง :iconsmile:

ด้านหลัง :iconfreak:

ด้านข้าง

action นิดหน่อย

หมดแล้วครับ ต้องปรับปรุงอะไรตรงไหนแนะนำได้เลยนะครับ ไว้ผลงานชิ้นต่อไปจะมาให้ช่วยติอีกครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนคัรบ :iconvsign:ำ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: gundam reborn custom black
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 05:10:39 PM »
สวยดีครับ เลือกสีขาวมาตัดกันดี แต่ต่างกับภาพต้นแบบออกสีดำเป็นเมนหลัก

ออฟไลน์ dutch6544

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: gundam reborn custom black
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 09:23:09 PM »
สวยมากๆเลยครับ แต่น่าจะมีสีอื่นมาตัดด้วยนิดหน่อยครับ มีแค่ 2 สีมันจะไม่ค่อยสะดุดตาฮะ แต่ถ้ามีแค่สีดำกับขาวก็สวยดีนะครับ เพราะดีไซน์จะดูแปลกตาไปอีกแบบฮะ :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2014, 09:24:11 PM โดย dutch6544 »
DUTCH6544

ออฟไลน์ jamesagi

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 10:11:55 PM »
สวยดีครับ เลือกสีขาวมาตัดกันดี แต่ต่างกับภาพต้นแบบออกสีดำเป็นเมนหลัก

ขอบคุณมากครับ ที่ไม่เหมือนรูปต้นแบบเลยเพราะยังไม่กล้าทำสีทองวาวๆครับ

สวยมากๆเลยครับ แต่น่าจะมีสีอื่นมาตัดด้วยนิดหน่อยครับ มีแค่ 2 สีมันจะไม่ค่อยสะดุดตาฮะ แต่ถ้ามีแค่สีดำกับขาวก็สวยดีนะครับ เพราะดีไซน์จะดูแปลกตาไปอีกแบบฮะ :iconlol:

ขอบคุณมากครับ เด่วตัวหน้าจะได้ลองเพิ่มลูกเล่นสีตามคำแนะนำครับ