ผู้เขียน หัวข้อ: RG 1/144 GN-001 Gundam Exia Repair I & II : เวอร์ชั่นคนจนไม่ง้อลุงบัน (รูปเยอะมากกกกกก เพิ่มใหม่เพียบ)  (อ่าน 7374 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zeropuan

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
เป็นอีก 1 ตัวที่ p bandai ทำร้ายกันไปหลายคน ซึ่งรวมถึงผมด้วย :iconcry:

แต่เราไม่ง้อครับ จะออก trans-am( :iconnosebleed:) repairI( :iconpanic:) หรือจะเป็น gn arms ( :iconpale:) (ทำร้ายกันชัดๆ)
เราก็จะใช้ชีวิตแบบคนจนต่อไป

สืบเนื่องจากด้วยก่อนหน้านี้ผมมี mg exia ignition mode แล้วตอนสร้างบ้านใหม่ได้หายไปนั้น :iconcry: :iconcry: :iconcry:
แต่โชคยังเข้าข้างทำให้ยังเหลือ part repair มาอย่างพอดิบพอดี (หรือเป็นผีลุงบันตามมาหลอกให้ซื้อ rg ก็ไม่รู้)
จึงเกิดไอเดียสร้าง repair ตัวนี้ขึ้นมาครับ

รายละเอียด
ดาบจะใหญ่หน่อย แหงหละเอามาจาก mg นินา แต่ใส่เกราะสีน้ำเงินอันล่างไม่ได้เพราะจุดหมุนมันเล็กครับ เลยใส่มาเป็นดาบทั้งอันเลย สวยไปอีกแบบ
ของ Repair II ใช้ดาบจาก HG ครับ แต่กระโปรงกับขาประสบการณ์โมยังไม่ถึงขั้น เป็น II ครึ่งๆกลางๆอย่างนี้หละฮะ
ตัว Repair สายพลังงานที่ไหล่ไม่ได้เอาออกครับ เอาออกยากมาก กลัวหัก
ตัวผ้าของ Repair I ก็คือพาร์ทของ MG แหละครับ แต่เอามาแค่ท่อนบนอันเล็ก อันใหญ่ใส่ไม่ไหว หนักละปิด exia ซะมิด
ส่วนของเขานั้นในกล่องจะมีเหลือให้อยู่แล้วครับ 1 อ้น จะเปลี่ยนกลับเป็นธรรมดาก็ย่อมได้
ตานั้นผมเอา decal ที่เป็นจุดเงาๆของ RG Destiny มาใส่ครับเพราะตัวนี้ไม่มี แล้วเอามาร์คเกอร์แดงลงนิดหน่อย

ชมยาวๆเลยนะฮะ

NORMAL

GN Swords

REPAIR I

REPAIR II

จบข่าว

ส่วนตัวชอบ Exia มากเพราะ "หุ่นดีมีดาบ" 55555
ขอบคุณคร้าบ :iconlike:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 01:57:37 PM โดย Zeropuan »
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ sirapop

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 17
Re: RG 1/144 GN-001 Gundam Exia Repair I : เวอร์ชั่นคนจนไม่ง้อลุงบัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 12:02:42 AM »
โมสวย รูปสวย สีสวย
งามมากคับ :iconlove: :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ ChampTheBrave

• *
  • Like: 11
Re: RG 1/144 GN-001 Gundam Exia Repair I : เวอร์ชั่นคนจนไม่ง้อลุงบัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 01:04:43 AM »
ใจรักใน  repair ทำได้ทุกอย่าง เยี่ยมครับ
[img=750,110]http://board.goldensoft.co.th/sdgo/data/attachment/album/201302/18/033308mx79uhyld9lx97d9.png[/img]

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 08:39:44 AM »
เดี๋ยว Repair จีนขายดีแน่

• *
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 01:44:09 PM »

หวังว่าจะออกนะฮะ :iconcry:

โมสวย รูปสวย สีสวย
งามมากคับ :iconlove: :iconlove: :iconlove:
ใจรักใน  repair ทำได้ทุกอย่าง เยี่ยมครับ

ขอบคุณนะคร้าบบบ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 05:04:47 PM »

หมายถึง MG Exia ของจีนครับ คงมืคนซื้อมาทำเลียนแบบกระทู้นี้บ้างละ

ออฟไลน์ zatannluther

• *
  • Like: 0
ใช้สีอะไรครับสวยมากเลย  :iconsmile:

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 09:21:41 PM »

หมายถึง MG Exia ของจีนครับ คงมืคนซื้อมาทำเลียนแบบกระทู้นี้บ้างละ

อ๋อครับ งงเลย ๕๕๕๕

ใช้สีอะไรครับสวยมากเลย  :iconsmile:

ไม่ได้ใช้สีครับเดิมๆล้วนๆฮะ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
เท่ห์ เท่ห์สุดๆครับ เท่ห์มากๆๆ
สวยมากครับ ดูเท่ห์สุดๆๆ

ปล.เท่ห์มากๆครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

• *
เท่ห์ เท่ห์สุดๆครับ เท่ห์มากๆๆ
สวยมากครับ ดูเท่ห์สุดๆๆ

ปล.เท่ห์มากๆครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบ :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile: