ผู้เขียน หัวข้อ: SD XXXG-01W Wing Gundam วิงค์กันดั้ม  (อ่าน 4284 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD XXXG-01W Wing Gundam วิงค์กันดั้ม
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 04:26:25 PM »
SD XXXG-01W Wing Gundam วิงค์กันดั้ม

สวัสดีครับ วันนี้ขอนำเอสดี วิงค์กันดั้มที่ทำสีเสร็จซักสองอาทิตย์แล้วมาลงครับผม
เนื้องจากอยากให้ภาวะโมดองในบ้านลดลง จะต่อตัวนี้ดีมั้ย ต่อตัวนี้ดีกว่า ไปๆมาๆจึงเอา
เจ้าวิงค์มาต่อซ่ะเลยครับ บวกกับอ่านหนังสือการ์ตูนพอดีด้วย อินจัดต้องต่อ อิอิ

พอต่อออกมาแล้ว โอ้ววว น่ารัก เท่ห์ น่าเล่น แบบนี้ต้องทำสี เลยค่อยๆทำมาจนเรียบร้อยในที่สุดครับ

ภาพมุมต่างๆของเอสดีวิงค์

ทำสีกันดั้มครั้งนี้ทำให้รู้ว่า ทำสีเอสดีต้องค่อยๆปิดเทปบังพ่น
ส่วนโล่ห์ตอนก่อนถ่ายไม่เห็น มาเห็นตอนนี้เดียวรีบเอาไปตัดเส้นเพิ่มครับ T^T

ด้านหลัง

แอบรู้สึกเสียใจนิดๆครับ ว่าทำไมลุงบันไดถึงไม่ทำสติกเกอร์สีเขียวด้านหลังมาให้ด้วย
ทำมาแค่ส่วนตา กล้องด้านหน้า แล้วก็อกสีเขียว

คนขับลงมาแล้วครับ เสือยืดกางเกงยีนส์ กับใจถึงๆ

เฉียงๆ

สีที่ใช้  รองพื้นเทาของโกเบ
สีต่างๆตามตัวผสมตามสีในใบต่อของ MG วิงค์ครับ มีผสมเพิ่มๆ ขาดๆบ้าง ตามสภาพ
สีทั้งหมดที่ผสมพ่นเป็นสีของ Mr.Color ยกเว้นสีขาว กับสีดำ เป็นของ Gaia ครับ
ปิดท้ายงานด้วย เคลียร์ด้านของ Gaia

WIP นิดๆหน่อยๆครับ
ย้อนไปตอนที่พึ่งต่อ พอต่อออกมาแล้วก็น่ารักดี ดูน่าเล่นมากๆ
แต่ถ้าทำสีคงไม่สะดวกเท่าไหร่ จะทำยังไงให้สะดวกขึ้น จึงลองดูครับผม

พอต่อออกมาแล้วทำให้เห็นว่าแขนกับมือของวิงค์เป็นชิ้นเดียวกัน
ทำให้เวลาถือโล่ห์ ถือไม่ได้ หรือถือได้ก็ดูไม่ดี ถ้าทำสีถลอกแน่ๆ
จึงตัดสินใจตัดครับ

ดูแล้วตัดไม่ยาก ก็ค่อยๆตัดครับ

ตัดแขนกับมือให้ขาดออกจากกัน จากนั้นก็ใช้สว่านค่อยๆเจาะ
(ผมเจาะด้วยเครื่องเจียร์เอาครับ เลยเจาะง่าย ไวหน่อย แต่ต้องระวังมือหนักเจาะเกินจนหล่วม)
พอเจาะเสร็จก็เอาแผง มาตัดทำแกนเสียบมือกับแขนครับ ติดกาวส่วนที่ยึดกับมือก็เรียบร้อยครับ
ขยับข้อมือได้แล้ว

ถือโล่ห์ได้ดีขึ้น ส่วนไหล่ก็ลองทำแบบเทคนิคตัวซีครับ
 ยังรู้สึกกลัวๆอยู่เลยลองไปเรื่อยๆเดียวคงชำนาญขึ้น
ทำแบบนี้กับแขนทั้งสองข้างก็จะทำให้เอสดีรุ่นเก่าๆเล่นได้เพลินขึ้นอีกนิดครับผม

แปลงร่าง เบริดโหมด (แปลงร่างก่อนพ่นเคลียร์)

ย้ายมุมถ่ายรูปครับ ไปถ่ายนอกบ้านแล้วยุงกัด พอฝนตกแล้วยุงเยอะจริงๆ

ถ่ายรูปคู่กับ ฮีโร่ ยุย

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ

หุ่นของบอยแบนด์มีตัวเดียวได้ไง ตัวต่อไป เทพแห่งความตาย
XXXG-01D Gundam Deathscythe
ทำวันนี้เสร็จวันไหน  :iconcryjoy: ค่อยๆทำต่อไปอย่าได้ท้อ

ฝากเพจในเฟสบุ๊คด้วยนะครับ  :iconwish: :iconwish:

http://www.facebook.com/Off.Art.Onn
เพจ Off Art กับ สารพัด สารพัน

ออฟไลน์ barss

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: SD XXXG-01W Wing Gundam วิงค์กันดั้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 10:20:42 PM »
สวยครับ ชอบ SD เหมือนกันเลย

ออฟไลน์ Airforce116

• *
  • Like: 1
Re: SD XXXG-01W Wing Gundam วิงค์กันดั้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 05:31:25 PM »
สวยงามมากครับ

รอชมเดธไซด์

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 10:02:21 PM »
สวยมากครับ ลงสีได้เนี็ยบมาก

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ supermodel

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 11:10:09 PM »
สีเนี๊ยบมากๆ ครับ
ดัดแปลงแจ่มเลยครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 09:19:35 AM »
ขอบคุณทุกๆท่านเลยครับ >W<

ตอนนี้ค่อยๆทำงานโมกันต่อไป
 :iconpunch: :iconpunch: :iconpunch:

ออฟไลน์ firegreen

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 11:52:05 AM »
สวยครั ชอบการทำสีมากๆ
อยากทำบ้างแต่อุปกรณ์ไม่มี T^T แย่จัง  :iconcry:

ออฟไลน์ ARUNTIWA

• *
  • Like: 1
  • Happy with GUNPLA.
    • Gunpla & Plastic Model Builder
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2014, 12:11:34 PM »
วิงกันดั้ม ขาสั้นๆ น่ารักมากๆครับ ^_^