ผู้เขียน หัวข้อ: งานทาพู่กัน ของเล่นแถมขนม //ทคคิวเจอร์  (อ่าน 3669 ครั้ง)

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
งานทาพู่กัน ของเล่นแถมขนม //ทคคิวเจอร์
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 08:19:28 PM »
แอบนั่งดูผลงานคนอื่นมานานละ วันนี้ขอเอาของตัวเองลงบ้างละกันครับ
เลอะเทอะเล็กน้อย...มั้งนะ

หลักๆก็ทำสีลงไปบนเนื้อสีพลาสติกเดิมไม่มีอุดขัดอะไรทั้งสิ้น รอยผ่ากลางเลยเด่นเป็นสง่าอย่างที่เห็นครับ   :icondisapp:

เป็นงานพู่กันครับ แล้วเคลือบด้วยclear ด้านกระป๋อง layland
  :iconsmile:

ชุดแรก 5กล่อง รถไฟ 5คันประกอบร่างเป็นหุ่นได้ตามแบบฉบับหนังขบวนการ สเกลขนาดตัวประมาณกันพลา 1/144 ครับ

ชุดที่ 2 มี 4 กล่องรถไฟ 3คัน

ชุดนี้ก็รวมร่างได้เช่นกัน

ชิ้นส่วนก็นำไปเล่นรวมกับชุดแรกได้

สะสมครบสองชุดแล้วก็รวมร่างได้กันอีกรอบ  :iconfreak:

หมดแล้วครับ ติชมได้ตามสบายครับ
ขอบคุณที่รับชมครับ
  :iconlike:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: งานทาพู่กัน ของเล่นแถมขนม //ทคคิวเจอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 10:54:39 PM »
พอทำสี + ตัดเส้นแล้วดูมีชาติตระกูล หรูกว่าเดิมเยอะเลยครับ  :iconvsign:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: งานทาพู่กัน ของเล่นแถมขนม //ทคคิวเจอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 12:13:11 AM »
ไม่เลวๆ เห็นรายละเอียดดีเทลเล็ก ยิบย่อยแล้วเหนือยเหมือนกันนะตอนทาสีเนียะ กว่าจะเก็บรายละเอียดครบทุกจุดได้

ออฟไลน์ Harlock

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2014, 07:45:12 PM »
สวยงาม นะครับ ยกระดับเลยทีเดียว :iconwish:
"GUNPLA" is more than plastics" #me

http://bogus-hopper-harlock.blogspot.com/

ออฟไลน์ nase

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 08:47:31 PM »
ดูดีกว่าใน TV เยอะเลยครับ :iconwish: