ผู้เขียน หัวข้อ: [ย้อมหุ่น] 1/144 Lordly Epyon  (อ่าน 2590 ครั้ง)

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
[ย้อมหุ่น] 1/144 Lordly Epyon
« เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 01:19:01 PM »
ตัวนี้เป็นโมสีหุ่นตัวที่สามที่ลองทำนะครับ ทดลองทำต่อจาก Sandrock ไม่นาน Leyland เช่นเคย
ตามที่ตั้งใจไว้ว่าจะโมซีรี่ย์วิงเป็นสไตล์นี้ให้หมด
ตัว Epyon นี้เป็นโมเก่ามาก พอดีเห็นราคาถูกดีเลยซื้อมา(จริงๆอยากได้ตัวท่านมิเลียนโด้มาทำสีเล่น 555)

ตัวนี้ใจร้อนไปหน่อยสีเลยค่อนข้างเลอะนิดนึงนะครับ

พอลองจับแปลงร่างดู ผมรู้สึกมันคล้ายๆ Object Cloth ของเซนต์เซย่าเลย  :iconfreak:

ตอนนี้ Lordly Empire ก็มีสองตัวแล้ว กว่าจะครบคงอีกนานเลย 555

ติชมได้เลยนะครับ
ขอบคุณมากครับผม
 :iconmeow:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Harlock

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
Re: [ย้อมหุ่น] 1/144 Lordly Epyon
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 04:21:59 PM »
ทองเหมือนเดิมนะครับ  :iconlol:
"GUNPLA" is more than plastics" #me

http://bogus-hopper-harlock.blogspot.com/