ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] F91 GUNDAM-F91 E.F.S.F PROTOTYPE ATTACK USE MOBILE SUIT [HG1/144]  (อ่าน 9746 ครั้ง)

ออฟไลน์ aiaoun

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
    • Lab Gunpla
[Review] F91 GUNDAM-F91 E.F.S.F PROTOTYPE ATTACK USE MOBILE SUIT [HG1/144]
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2014, 09:28:34 AM »

สำหรับเจ้าตัวนี้ มีชื่อติดอยู่บนกล่องว่า
F91 GUNDAM-F91 [HGUC 1/144]
E.F.S.F PROTOTYPE ATTACK USE MOBILE SUIT

ข้อมูลจาก blog ส่วนตัวของผมเองครับ
http://aiaoun-gundam.blogspot.com/2014/06/review-f91-gundam-f91-efsf-prototype.html

มีทั้งหมด 8 แปลน กับสติกเกอร์ อีก 1 แผ่นครับ

ว่าแล้วก็เริ่มกันเลยดีกว่า ผมเริ่มที่ส่วนลำตัวของ GUNDAM-F91

ส่วนประกอบทั้งหมดของลำตัว GUNDAM-F91

Complete ส่วนลำตัวครับ ให้ดูหลายๆมุม พร้อมตัดเส้นเสร็จเรียบร้อยครับ

ส่วนหัวของ GUNDAM-F91 ครับ

ชิ้นส่วนค่อนข้างเล็ก ผมละกลัวกระเด็นหายจริงๆ

Complete ส่วนหัวของ ของ GUNDAM-F91 ส่วนนี้จะมีให้เลือกใช้ 2 แบบครับ แบบเปิดหน้ากาก กับไม่เปิดหน้ากาก (ผมเรียกเองนะ) ตัดเส้นเละไปหน่อย เนื่องจากหัวเล็กมาก บวกกับตัดตอนกลางคืน สายตาไม่ค่อยดีแล้ว

ส่วนต่อมาครับ แขนซ้าย-แขนขวา ของ GUNDAM-F91

ส่วนนี้ของหัวไหล่ครับ

รวมส่วนตั้งแต่หัวไหล่ ยาวลงมาถึงมือเลยครับ

Complete แขนซ้าน-แขนขวา ครับ พร้อมตัดเส้น รวส่วนของมือ จะมือให้เลือก 2 แบบครับ คือแบบถือดาบเซเบอร์ กับแบบที่ใช้ถือปืน แล้วแต่จะเล่นเลยครับ

Complete แล้วครึ่งตัว ติดสติกเกอร์ F91 ด้วย เผื่อคนไม่รู้จะได้เรียกถูก

มาต่อกันที่ครุ่งล่างของ GUNDAM-F91 ขาซ้าย-ขาขวาครับ

ชิ้นส่วนของขาซ้านย-ขาขวา ตั้งแต่ต้นขาถึงปลายนิ้วโป้ง

แยกส่วนให้ดู ครับ ว่ามีเยอะขนาดไหน มากน้อยเพียงใด

Complete ขาซ้าย-ขาขวาของ GUNDAM-F91 ครับ

เอวของ GUNDAM-F91 ครับ

ชิ้นส่วนของส่วนนี้ ถ้าเทียบกับขาซ้าย-ขาขาว จะม่น้อยกว่ามากครับ

Complete ส่วนเอวของ GUNDAM-F91 ดูกันทั้งหน้า หลังเลยนะครับ

Complete ครึ่งล่างครับ

ส่วนนี้ปืนคู่ ของ GUNDAM-F91 ครับ จะติดอยู่ด้านหลังเลย

ชิ้นส่วนของปืนคู่ครับ ทั้ง 2 กระบอกเลย

Complete ปืนคู่ครับ พร้อมติดตั้ง

ส่วนนี้ ยืดออกได้ด้วยนะครับ จะมีด้ามจับอยู่ด้านใน

Complete GUNDAM-F91 ครับ ดูทุกมุมเลย

ด้านหลังของขา จะเปิดออกได้นะครับ

ไม่เปิด ก็ปิดนะครับ

มาต่อกันกับส่วนของอาวุธอื่นๆครับ ปืนครับ

ชิ้นส่วนน้อยครับ ต่อง่าย

Complete ปืนของ GUNDAM-F91

อันนี้ปืนใหญ่ครับ

ชิ้นส่วนเยอะกว่าปืนไม่ใหญ่นะครับ

Complete ปืนใหญ่ของ GUNDAM-F91 รูปเบลอนิดนึงนะครับ

โล่ กับดาบเซเบอร์ ของ GUNDAM-F91

ชิ้นส่วนของส่วนนี้ครับ

มีเซเบอร์ให้ 2 เล่ม ครับ

รวมอาวุธของ  GUNDAM-F91 ชุดนี้ ยังไม่รวมปืนคู่ที่ติดด้านหลังนะครับ

ส่วนของหัวไหลก็มีอาวุธนะครับ แต่ส่วนนี้ต้อง ถอดออก ใส่เข้า นะครับ

ติดอาวุธเรียบร้อย ปืน +โล่ ส่วยงามมาก

เรียบร้อยแล้วครับ

ข้อมูลจาก blog ส่วนตัวของผมเองครับ
http://aiaoun-gundam.blogspot.com/2014/06/review-f91-gundam-f91-efsf-prototype.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2014, 03:18:06 PM โดย aiaoun »