ผู้เขียน หัวข้อ: [3rd party] มือขวาของราชา Star Cats Rescue Dino Team - Triceratops  (อ่าน 2395 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
[3rd party] มือขวาของราชา Star Cats Rescue Dino Team - Triceratops
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 10:50:26 AM »

สวัสดีครับ

ยังอยู่ในการรีวิวไดโนเสาร์รวมร่าง เลือกสามเขามาเป็นตัวที่สองครับ สามเขานี่ในการ์ตูน Transformers จะชื่อ Slag นะ (รายละเอียดของเล่นชุดนี้ไปดูที่ของ T-Rex เลยเน้อ ไม่อยากมาลงซ้ำๆ)

Triceratops Mode

ปัญหา QC ของตัวนี้คือ หลายคนจะได้เขาซ้ำ เช่น เขาซ้ายสองข้าง (ตัวนี้ไม่ซ้ำ)

เขาหมุนได้

ที่เท้าซ้ายคือจอยท์สำหรับใส่มือร่างรวม ซึ่งผมแกะไม่ออก

จุดขยับไม่ค่อยมีอะไร

อ้าปากได้เยอะดี

Robot Mode

หน้าตาดุดี น่าจะหมุนคอได้แต่คงเงยหน้าไม่ได้ หมุนคอก็ยากมากเลยเหมือนมันฝืดๆ 

จุดขยับก็ตามมาตรฐานแหละ

โล่เป็นหางทุกตัวยกเว้นตัวนก

แทงสนุ้ก

มือร่างรวมเอามาต่อได้

ถ้าร่างสามเขาคงต้องเก็บไว้ตรงนี้

Arm Mode

เป็นมือขวาจริงๆ

เทียบขนาด

ทีเร็กซ์นี่ตัวใหญ่จริงๆ

พบกันใหม่โอกาสหน้าครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: [3rd party] มือขวาของราชา Star Cats Rescue Dino Team - Triceratops
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:58:24 PM »
สงสัยครับ ไดโนบอร์ตเวอร์ชั่นนี้ มีปรากฏในการ์ตูนไหมครับ จำได้แต่ภาคสมัยก่อนเมื่อ 20 ปีที่แล้วที่ฉายทางช่อง 3 (ประกาสตัวกลายๆ ว่าตรูเกิน 30 แล้ว :iconshy2:)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: [3rd party] มือขวาของราชา Star Cats Rescue Dino Team - Triceratops
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2014, 01:09:08 PM »
สงสัยครับ ไดโนบอร์ตเวอร์ชั่นนี้ มีปรากฏในการ์ตูนไหมครับ จำได้แต่ภาคสมัยก่อนเมื่อ 20 ปีที่แล้วที่ฉายทางช่อง 3 (ประกาสตัวกลายๆ ว่าตรูเกิน 30 แล้ว :iconshy2:)

ไม่มีครับ คือชุดนี้ทางจีนผลิตขึ้นมาเอง เพื่อใช้ในการ์ตูนเรื่อง Star Cats ครับ