ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมGunpla(แท้)ของBandaiจากจีน ถึงราคาถูกกว่าในไทย  (อ่าน 1991 ครั้ง)

ออฟไลน์ Beneyesight

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอความรู้หน่อยครับ :iconshy2:

ออฟไลน์ kkdeath

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: ทำไมGunpla(แท้)ของBandaiจากจีน ถึงราคาถูกกว่าในไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 09:12:12 PM »
ราคาถูกกว่าครึ่งคับแต่ค่าขนส่งไม่ถูกนะคับ

buggy

• บุคคลทั่วไป
Re: ทำไมGunpla(แท้)ของBandaiจากจีน ถึงราคาถูกกว่าในไทย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2014, 09:43:55 PM »
ที่ญี่ปุ่นจริงๆ ราคาขายส่งจะถูกกว่าราคาขายปลีกมาก ขนาดที่ว่า
ราคาข้างกล่อง 1000 เยน
ห้างในไทยขาย 1000 บาท
ร้านตามสะพานเหล็กขาย 400 บาท
แต่ในญี่ปุ่น ขายปลีกเพียง 210 บาท (ลด 30% จากป้าย)
คิดเอาเล่นๆละกันครับว่าราคาขายส่งจะถูกขนาดไหน
ของจีนเค้าเล่นสั่งทีเป็นล็อตใหญ่ แล้วส่งทางเรือ เพื่อลดค่าขนส่งเอา เลยยิ่งถูกไปอีกครับ :iconpale: