ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเกี่ยวกับการพ่นclearใสในโมชุบครับผม  (อ่าน 1875 ครั้ง)

ออฟไลน์ apilove

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
โมของผมเป็น phenex MG ครับ แล้วมันเป็นโมชุบทองอ่ะครับ (เงาวับเชียว :iconfreak:) แล้วคือ decal ที่แถมมาเป็น decal น้ำครับ ซึ่งปัญหาของผมคือ มีคนบอกว่า ถ้าติดดีคอลน้ำแล้วพ่น clear ใสทับ โมมันจะเงาแวววาวน้อยลงครับ ซึ่งผมสงสัยว่าจริงหรือไม่ แล้วถ้าสมมติว่าจริงผมจะทำยังไงกับ decal น้ำดีครับ มันหลุดง่ายเหลือเกิน ไม่รู้ว่าไอน้ำยา mr mark setter หรือ mark softer มันจะช่วยได้ไหม แล้วถ้าช่วยได้มันจะไปกัดให้โมที่ชุบนั้นลอกไหมครับ

ถ้าอ่านแล้วงงด้วยภาษาที่ผมเขียน ขอโทษด้วยนะครับ เอาเป็นว่า จะทำยังไงดีครับที่สามารถให้ติดดีคอลน้ำได้ ไม่หลุด แล้วโมยังเงาวับแวววาวอยู่ครับ ไม่เอาทำสีใหม่นะครับ ทำไม่เป็นครับ =="

ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะครับ  :iconwish: